Ƙamus

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Air Transport Services Senior Staff Association of Nigeria (ATSSSAN) - Ƙungiyar Manyan Ma'aikatan Sufurin Jirgin Sama Ta Najeriya
Airline Operators of Nigeria (AON) - Ƙungiyar kamfanonin jirgin sama Ta Najeriya
Akushi - Mazubin abinci wanda ake yi da katako.  Misali; Binta ta zuba abincin a cikin akushi. ENG;Bowl (A turance yana nufin mazubin abinci na katako)
Akuya - Akuya wata dabba ce wadda take rayuwa cikin mutane a cikin gari,mutane na kiwata ta domin aci a matsayin abinci ko kuma a sayar ayi amfani da kudin. Jam'i : Akuyoyi.
Alayyahu - Ganye ne mai ɗauke da sinadarai masu inganta lafiya. Misali; Zan yi miyar alayyahu da yamma. ENG; Spinach (A turance yana nufin ganyen alayyahu)
Albarkatun Fetur - Abubuwan amfani da ake samu daga gurbatacce ko danyen  mai
Alhamis - Rana ce ta huɗu a cikin ranakun mako.  Misali; Aisha tana azumi duk ranar Alhamis. ENG; Thursday (A turance tana nufin rana ta huɗu a mako)
Alkinta - Dabbobi na gida da ake kiwatawa ko ajiyewa domin ci ko siyarwa, kamar shanu da tumaki da awaki da sauransu.
All Nigerian Conference Of Principals of Secondary School (ANCOPSS) - Ƙungiyar shugabannin makarantun  sakandare Ta Najeriya
All Farmers Association of Nigeria (AFAN) - Kadaurar Dukkanin manoma Ta Najeriya
1 3 4 5 6 7 109