Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Verdict - A turance tana nufin hukunci. Misali; Duk wanda ya aikata laifi, za a yi masa hukunci daidai da abin da ya aikata. HAU; Hukunci (Tana nufin matsayi ko sakamakon abin da aka aikata ko za a aikata)
Very Short - A turance tana nufin ɗigil. Misali; Na ga wani ɗan ɗigil a kasuwa yau. HAU; Ɗigil (Tana nufin ɗan gajere ko ƙanƙani)
Very Sweet - A turance tana nufin carkwai. Misali; Raken yana da zaƙi carkwai. HAU; Carkwai (Tana nufin zaƙi sosai)
Veterinary Conucil of Nigeria (VCN) - Majalisar Likitocin Dabbobi Ta Najeriya
Vigilante Group of Nigeria (VGN) - Hukumar Jami'an Banga Ta Najeriya
Village Head - A turance tana nufin dagaci. Misali; An naɗa shi dagaci a ƙauyensu. HAU; Dagaci (Tana nufin shugaban ƙauye)
Voice Of America (VOA) - Muryar Amurka
Voice of Nigeria (VON) - Muryar Najeriya