Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Radio, Television & Theatre Workers Union (RATTAWU) - Ƙungiyar Ma'aikatan Gidan Radiyo da Talabijin da Wasannin Daɓe
Rain-Cloud - A turance tana nufin girgije. Misali; Girgije ya lulluɓe sararin samaniya. HAU; Gajimare (Tana nufin gajimaren da yake ɗauke da ruwa)  
Rainy Season - A turance tana nufin damina. Misali; Lokacin damina ni'ima na sauka kuma ana samun iska sassanya. HAU; Damina (Tana nufin lokacin ruwan sama)
Raised Doorstep - A turance tana nufin dandali. Misali; Inna tana zaune a kan dandamali. HAU; Dandamali (Tana nufin ɗan tudu da ake yi kofar ɗaki)
Rape - A turance tana nufin fyaɗe. Misali; Ƙungiyar tana yaƙi da masu fyaɗe a jihar baki ɗaya. HAU; Fyaɗe (Tana nufin yin tarayya da mace ta ƙarfi ba da son ranta ba)
Raw Materials Research & Development Council (RMRDC) - Hukumar Bunƙasa Binciken Ɗanyen Kaya
Reach Limit - A turance tana nufin intaha. Misali; Darasin ya zo intaha, sai mun haɗu wani lokaci sai mu ɗora. HAU; Intaha (Tana nufin ƙarshe)
Real Estate Developers Association of Nigeria (REDAN) - Ƙungiyar Masu Sana'ar Gina Mahalli Ta Najeriya
Reap - A turance tana nufin girbi. Misali; Manoman na cikin farin ciki sakamakon lokacin girbi ya yi. HAU; Girbi (Tana nufin kwashe amfanin gona bayan ya gama nuna)
Reason - A turance tana nufin hujja. Misali; Sun yi rashin nasara saboda ba su da ƙwaƙƙwarar hujja a shari'ar. HAU; Hujja (Tana nufin dalili)
1 2 3 5