Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Organization - Hukuma, Ƙungiya
Organization Of African Trade Union Unity (OATUU) - Gamayyar Ƙungiyar 'Ƴankasuwa Ta Afirka
Organization of Islamic Cooperation (OIC) - Kadaurar Haɗa-Kan Musulmi
Organization of Petroleum Exporting Countries (OPEC) - Ƙungiyar Ƙasashe Masu Arzikin Fetur
Organization Of Trade Unions of West Africa (OTUWA) - Ƙungiyar 'Ƴankasuwa Ta Yammacin Afirka
Orgasm - A turance tana nufin inzali. Misali;Lalurar sanyi na sanya saurin inzali ga ma'aurata. HAU; Inzali (Tana nufin gamsuwar jima'i)
Origin - A turance tana nufin origin. Misali; Annabi Muhammad yana da kyakkyawan asali. HAU; Asali (Tana nufin tushe ko mafari)
Ornamental beads worn around hips by women - A turance tana nufin jigida. Misali; Tana da jigida mai hawa goma. HAU; Jigida (Tana nufin dutsinan ado da mata ke ɗaurawa a ƙugu)
Outdoor Advertising Association Of Nigeria (OAAN) - Ƙungiyar Kamfanonin Allunan Talla Ta Najeriya
Outsider - A turance tana nufin bare. Misali; Iliya bare ne, ba mu da dangantaka da shi. HAU; Bare (Tana nufin wanda ba a da dangantaka ta jini da shi)
1 244 245 246 247 248 300