Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Hadejia-Jama’are River Basin Development (HJRBD) - Hukumar Haɓaka kogin Haɗeja-jama'are
Handball Federation of Nigeria (HFN) - Hukumar Ƙwallon Hannu Ta Najeriya
He-goat - A turance tana nufin bunsuru. Misali; Malam Rabi'u ya siyo bunsuru shekaran jiya. Kishiyarta; Akuya HAU; Bunsuru (Tana nufin namijin akuya.)
Head-tie - A turance yana nufin maɗaurin kai na mata.  Misali; Kande ta ɗaure kai da adiko. HAU; Adiko (Maɗaurin kai na mata)
Heads of State & Government of the Niger Basin Authority - Kadaurar Shugabannin Ƙasashe da Gwanmnatoci Mamallakar Kogin Kwara
Help/Assistance - A turance yana nufin taimako. Misali; Gwamnati ta kai agaji gidan gyaran hali da tarbiyya. HAU; Agaji (Yana nufin taimako)
Hide - A turance tana nufin ɓoye. Misali; Yaran sun ɓoye kayan wasan su, mun nema mun rasa. HAU; Ɓoye (Tana nufin a ɗauke abu a kai shi inda ba za a ganshi ba)
Historical Society of Nigeria (HSN) - Ƙungiyar Malaman Tarihi Ta Najeriya
Horarwa - Ba da horo a kan wani ilimi na sana'a ko aiki domin kara gogewa da sabunta fahimta.
Hospitality & Tourism Management Association of Nigeria (HATMAN) - Ƙungiyar Gudanarwa da Tarbar Ƴan yawon Buɗe-Ido To Najeriya
1 2 3 11