Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Tooth - A turance tana nufin haƙori.  Misali; Ba zai iya tauna ƙashi ba saboda ba shi da haƙori. HAU: Haƙori (Tana nufin ɗaya daga cikin sassan jikin ɗan Adam da sauran halittu, wanda ake amfani da shi wajen tauna)
Topple Over - A turance tana nufin ɓingire.  Misali; Ta ɓingire da bacci ana karatu. HAU; Ɓingire (Tana nufin kwanciya ba tare da tsammani ba)
Tortoise - A turance tana nufin kunkuru. Misali; Kunkuru yana iya rayuwa sama da shekaru tamanin ba doron ƙasa. HAU; Kunkuru (Tana nufin wata dabba mai rayuwa a ruwa ko a doron ƙasa ko kuma guri mai danshi, tana tafiya a hankali kuma yana rayuwa mai tsayi)
Tower - A turance tana nufin hasumiya. Misali; An fara gyara fentin hasumiyar masallacin unguwar mu. HAU; Hasumiya (Tana nufin wani siririn gini mai tsawo da ake yi a masallaci ko majami'a)
Town - A turance tana nufin birni. Misali; A birni ake samun manyan gidaje da manyan makarantu Kishiyarta; Ƙauye HAU; Birni (Tana nufin maraya ko inda ababben more rayuwa na zamani suke)
Town - A turance tana nufin Gari (Birni). Misali; Abin mamaki, guri ya zama gari. HAU; Gari (Tana nufi inda mutane suka fi yawa musamman inda ba ƙauye ba (birni)) Kishiyarta; Ƙauye
Town Planners Registration Council of Nigeria (TOPREC) - Hukumar Ayyukan Matsara Birane Ta Najeriya
Town Wall - A turance tana nufin ganuwa. Misali; An ɗauki shekaru ana gina ganuwar Jihar Kano. HAU; Ganuwa (Tana nufin ginin da ake yi don katange gari da ba shi kariya)
Tracing Something - A turance tana nufin diddigi. Misali; Jami'an tsaro na bin diddigin lamarin da ya faru jiya. HAU; Diddigi (Tana nufin bibiyar abu)
Trade Union Congress of Nigeria (TUC) - Kadaurar Ƙungiyoyin 'Ƴankasuwa Ta Najeriya
1 281 282 283 284 285 300