Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Hoe - A turance tana nufin fartanya. Misali; Ado ya saɓa fartanya ya nufi gona. HAU; Fartanya (Tana nufin wani ƙarfe mai ƙota da ake amfani da shi don yin noma)
Hole - Tana nufin hutu da jin daɗi. Misali; Yau za mu hole mu sha shagali saboda an ɗaura auren ƙawarmu. ENG; Relax, Enjoy (A turance tana nufin hole)
Hollow of tree - A turance tana nufin kogo. Misali; Karnukan sun shige cikin kogon bishiya a gonar da ke bayan gari. HAU; Kogo (Tana nufin wani wawakeken rami da ke jikin bishiya kamar ta kuka, tsamiya da sauransu)
Holy war to spread Islam - A turance tana nufin jihadi. Misali; Sahabbai sun yi jihadi don ɗaukaka addinin musulunci. HAU; Jihadi (Tana nufin yaƙi don ɗaukaka addinin musulunci)
Hoof - A turance tana nufin kofato. Misali; Na ga shatin kofato da alama doki ya bi ta nan gurin. HAU; Kofato (Tana nufin ƙafar dabba kamar saniya ko akuya ko doki)
Hora - Tana nufin ladabtarwa. Misali; Makarantar suna hora ɗalibai idan sun yi ba daidai ba. ENG; Discipline (A turance tana nufin hora)
Horarwa - Ba da horo a kan wani ilimi na sana'a ko aiki domin kara gogewa da sabunta fahimta.
Horse - A turance tana nufin doki. Misali; Almustafa ya hau doki. HAU; Doki (Tana nufin dabba mai ƙafa huɗu wadda ma'abotra sarauta ke hawa a ƙasar Hausa) Kishiyarta; Goɗiya
Horse-riding for pleasure - A turance tana nufin kilisa. Misali; An shirya kilisa a bikin angwancin Abdullahi. HAU; Kilisa (Tana nufin hawa dokuna don nishaɗi)
Hospitality & Tourism Management Association of Nigeria (HATMAN) - Ƙungiyar Gudanarwa da Tarbar Ƴan yawon Buɗe-Ido To Najeriya
1 138 139 140 141 142 300