Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Amalgamated Union Of Public Corporations, Civil Service Technical Recreational Services Employees (AUPCTRSE) - Gamayyar ƙungiyoyin ma'aikatan masana'antu da kamfanonin Gwamnti da wuraren shakatawa Ta ƙasa
Amarya - Tana nufin macen da aka ɗaurawa aure. Misali; Lami amarya ce. ENG; Bride (A turance tana nufin amarya)
Ambaliya - Tana nufin ɓarkewar ruwa daga inda yake a tsare ko kuma yawaitar ruwan sama har ta kai ga ya yi ɓarna. Misali; An yi ambaliyar ruwa a jihar Borno a shekarar 2024. ENG; Flood (A turance tana nufin ambaliya)
Ambassador - A turance tana nufin jakada. Misali; An naɗa babanta jakadan Nageriya a ƙasar Niger. HAU; Jakada (Tana nufin wakili)
Ambulan - Tana nufin motar ɗaukan mara lafiya zuwa asibiti.  Misali; An ɗauki waɗanda suka yi hatsarin a ambulan za a kai su babban asibiti. ENG; Ambulance (A turance tana nufin motar ɗaukan mara lafiya)
Ambulance - A turance tana nufin motar ɗaukan mara lafiya.  Misali; An ɗauki waɗanda suka yi hatsarin a ambulan za a kai su babban asibiti. HAU; Ambulan (Tana nufin motar ɗaukan mara lafiya zuwa asibiti)
Ambush - A turance tana nufin fako. Misali; Shi suke fako, yana zuwa suka cafke shi. HAU: Fako (Tana nufin ɓuya don kai harin ba-zata)
Amnestic Psychology Association (APA) - Ƙungiyar masana mutuntaka Ta Amurka
Amnesty international (AI) - Hukumar Afuwa Ta Duniya /Hukumar bibiyar Haƙƙi Ta Duniya
Amosani - Wani farin abu ne da yake fitowa ta matsirar gashin kai, mai sa ƙaiƙayi da kuma lalacewar gashi. Misali; Indo tana da amosani sosai a kanta. ENG; Dandruff (A turance yana nufin farin abu da yake fitowa ta matsirar gashin kai)
1 8 9 10 11 12 269