Yadda Da Ake Stuffed Yam

0
1093

A yau za mu koyi yadda ake stuffed yam. Stuffed yam abinci ne da  ake yin sa da doya, doya na ɗaya daga cikin abinci mai lafiya da gina jiki.

Abubuwan buƙata,

 • Doya,
 • Niƙaƙƙen nama,
 • Albasa, koren tattasai, karas,
 • Ƙwai,
 • Mai
 • Maggi da kayan ƙamshi.

Yadda ake haɗawa.

 1.  A soya albasa tare da mai, ki zuba mince meat, ki soya su tare da maggi da ɗan curry da thyme a ciki,
 2. Sai a zuba yankakken karas da green Korean tattasai a ciki,
 3.  Sai a fasa ƙwai guda ɗaya a kai, ki juya ya ɗan soyu kaɗan,
 4.  Sannan a kawo doyar da kika fere ki ka ƙwaƙule tsakiyarta,
 5.  Sai a ki zuba a cikin tsakiyar doyar ya cika. Ki sa wani siririn yankan doyar (slice) ki soka mata toothpick a jiki (amfanin toothpick a jiki  idan ta dahu kina ja zai cire, shi ne alamun dahuwar ta)
 6.  Sai ki turara ta kamar yadda ake turara dambu.
 7.  Idan ta yi sai a yanyanka.

Domin karanta yadda ake sakwara ko boga

labarin da ya wuceYadda Ake Sakwara A Saukake
Labarin na GabaSahabban Da Suka Fi Kowa Rawaito Hadisai
Khadija Yusha'u (Amira)
Khadija Yusha'u (Amira) Babbar ɗalibar Addini ce, wacce ta karanci abin ci da lafiyar sa (Food and Nutrition) da kuma ƙwararriyar mai haɗa abin ci da kuma koyar da aikin hannu.