Yadda Ake Ɗan Sululu

0
1622

A yau za mu koyi yadda ake ɗan sululu, ɗan sululu abincin gargajiya ne na  Bahaushe wanda ya kasance ana samar da shi daga garin rogo, wannan abincin akasari na yara ne ko masu kwaɗayi.

Abubuwan da ake buƙata

Garin rogo
Ruwa
Manja
Yaji
Maggi
Gishiri
Albasa

Yadda ake haɗawa

1. A kwaɓa garin rogo da ruwa. Sai a mulmula kamar yadda ake mulmula gullisuwa.
2. Sai a ɗora ruwa a tukunya, idan ya tafasa sai a zuba, bayan ya dahu sai a tsame ana zubawa a ruwan sanyi. A Wanke Shi tas.
3. Sai a zuba a plate a zuba manja, yaji, Maggi. sai a yayyanka albasa.

Domin sanin Yadda Ake Faten Dankali danna nan

labarin da ya wuceYadda Ake Cookies
Labarin na GabaDabarun Yadda Ake Girki Mai Ɗanɗano
Khadija Yusha'u (Amira)
Khadija Yusha'u (Amira) Babbar ɗalibar Addini ce, wacce ta karanci abin ci da lafiyar sa (Food and Nutrition) da kuma ƙwararriyar mai haɗa abin ci da kuma koyar da aikin hannu.