Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Tarihin Dr. Yusuf Bala Usman

0
Dr. Bala Usman mutum ne basarake, mashahurin malami masanin tarihi da kimiyyar siyasa, dandaƙaƙƙen marubuci, ɗan kishin ƙasa, mai fafutikar ‘yanci, haziƙi kuma fasihi,...

Labarin Kalala Da Kalalatu

Akwai wani mutum wai shi Kalala, yana da matarsa wadda a ke kira Kalalatu. Kalala Allah ya yi shi wani irin mutumin da ne,...

Tarihin Nana Asmau ‘Yar Shehu Usman Ibn Fodiyo

0
Nana Asma’u, mace ce mai basira, himma, da kuma haziƙanci. Wannan baiwar Allah ta bai wa addininta na Musulunci gagarumar gudunmawa tun farkon kira...

Wasu Waƙoƙin Farfesa Sa’idu Muhammad Gusau

2.1 Sanƙiran Aliyu Gadanga (Ibrahim Imo) :'Ali Ɗan'agunda Jikan Jama'a.'Kirarin Sanƙira na Aliyu Gadanga da na S.M. Gusau : 2.2 Aliyu Gadanga Gusau : 'Sai na...

Tarihin Gwani Daudu (1920-2000)

0
An haifi Alaramma Malam Abubakar Yunusa a shekarar 1920 a garin Tsakuwawa a ƙaramar Hukumar Miga da ke cikin Jihar Jigawa. Ana yi masa...

Manufar Makokin Husaini Da ‘Yan Shi’a Suke Yi

0
Baƙin ciki da kururuwa da koke-koke da dukan jiki da waƙe-waƙen ta'aziyyar wanda yake kaiwa ga zagin magabata da la'antar su alhali ba su...

Taƙaitaccen Tarihin Ibrahim Yaro Yahaya (1944–1995)

0
Ibrahim Yaro Yahaya ya kasance mashahurin masani marubuci a fannin harshen Hausa. Yahaya ya bayar da gudunmawa wajen rubuta litattafai a ɓangaren harshe da...

Zaurancen ‘Yan Maye

0
Zaurancen 'yan maye wasu kalamai ne da 'yan maye suke amfani da su a tsakaninsu. Sau da yawa wasu mutane masu yin sana’a ko...

Rataye na 3: Waƙar Shan Ƙwaya ta Alhaji Dr Adamu Ɗanmaraya,...

0
To kar a sha ƙwaya, Ƙwaya ko ba ta da kya, Jama'a ku saurara. To kar a sha ƙwaya, Ƙwaya ko ba ta da kya, Dubban mutanen gida, Daji suna...

Rataye na 2: Waƙar Hana Shan Ƙwaya da Sauran Kayan Maye...

0
Kuma babu ƙarfi wajen mai shan ta ni na faɗi, Domin jininsa takan tsotse ya bar tafiya. Bacci kwa in har ya kwanta sai ya kai...