fbpx
Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Yadda Ake Kunun Alkama A Sauƙake

0
Barkan mu da sake kasance a fannin girke-girkenmu na WikiHausa, za mu koyi yadda ake kunun alkama. Kunun alkama dai yana da ruƙon ciki kuma yana da...

AL’ADAR BAHAUSHE

0
Abin kunya ne budurwa ta je gidan su saurayinta a ƙasar Hausa Da a al'adar Bahaushe, ba yadda za a yi budurwa ta bi saurayi...

Yadda Ake Shinkafa Da Miyar Attaruhu

0
Shinkafa Da Miyar Attaruhu: Shinkafa da miyar attaruhu abinci ne da aka fi yawan cin sa da rana; musamman saboda gina jiki da kuma...

Yadda Ake Turaren Wuta Na Musamman

0
Turaren wuta ana yin sa ne da itace, domin turara ɗaki, da dukkanin jiki da na tsugunno, da kuma na sutura . Ana zuba...

Yadda Ake Dashishi

0
Dashishi abincin ne da ake yin sa daga alkama. Dashishi abincin gargajiya ne a Arewacin Nijeriya, yana da matuƙar lafiya a jiki, musamman ma...

Yadda Ake Koko

0
Koko abinsha ne na karin kumallo na hausawa, wanda ake yin sa daga gero. Koko na da daɗin sha, ga matuƙar amfani a jiki. Abubuwan...

Yadda Ake Kunun Gyaɗa

0
Kunun gyaɗa na ɗaya daga cikin abin sha mai daɗi da amfani a jikin ɗan Adam. Abubuwan da ake buƙata; Farar shinkafa Ɗanyar gyaɗa  Sugar daidai misali Yadda ake...

Yadda Ake Tsaba Da Wake

0
Abubuwan Buƙata Gero Wake Kuli Maggi Gishiri Citta Kanunfari Barkono Cucumber Tomato Albasa Cabbage Man gyaɗa Yadda Ake Haɗawa: Ki samu surfaffen geronki, Wanda babu dusa a jiki, sai ki wanke shi, ki rege shi, da koko saboda tsakuwa...

Yadda Ake Burabusko

0
Burabusko: Burabusko abincin gargajiya ne, wanda ya samo asali daga Barebari; wanda ake yin shi da gero. Gero na ƙunshe da sinadiran calcium, copper, iron,...

Yadda Ake Kunun Kwakwa Ga Masu Ciwon Siga

0
Kunun kwakwa yana ɗaya daga cikin abin sha mai riƙe ciki, sannan ba shi da wahalar narkewa a ciki. Yana rage hawan suga ga masu...