Abubuwan Da Suke Hana Karɓar Gaskiya

0
292

Haƙiƙa Allah ta’ala ba ya barin bayinsa cikin ɓata face sai ya kawo wanda zai bayyana musu gaskiya. Masu rabo sai su bi gaskiyar, wasu nan take, wasu kuma sai an turza.

Amma marar rabo sai su kafe a kan ƙarya duk duhunta, su ƙi karɓar gaskiya komai haskenta.

Irin waɗannan mutane suna fama da waɗansu cututtuka waɗanda su ne suke hana su karɓar gaskiya, bayan ta bayyana a gare su, waɗannan cututtuka suna da yawa, muhimmai a cikinsu su ne:

Jahilci Mugun Ciwo

Shiga cikin ruɗun da ƙarya za ta cakuɗa da gaskiya.

Maƙaryaci ya ɗauki kansa a matsayin mai gaskiya.

Sakaci wajen neman gaskiya.

Tsoron wanin Allah in an bi gaskiya.

Son girma da ɗaukaka.

Makauniyar biyayya ga jagorori ko iyaye ko malamai.

Jiji da kai.

Girman kai rawanin tsiya.

Hassada ga wanda gaskiyar ta bayyana a hannunsa.

Bin ra’ayin ƙungiya ko jam’iyya ko mazhaba.

Aikata zunubai suna sa tsatsa a zuciya ta hana gaskiya shiga.

Rashin roƙon Allah shiriya.

Sakacin malamai wajen bayyana gaskiya, har mutane su saba da ƙarya, su yarda da ita.

Sabo da tasowa a kan abin da ba na gaskiya ba.

Yiwa addinin Allah ɗauki ɗaiɗai.

Rarar magana da ci da sha da kallo da sauran su.

Ganin yadda masu gaskiya suke shan wahala a duniya.

Idan aka maƙala ɗan wani abu ƙanƙani na gaskiya a jikin ƙarya sai rabuwa da ƙaryar ya yi wahala.

Cuɗanya da marasa gaskiya.

Rashin sauraron ra’ayin waɗanda suka saɓawa mutum da auna nasu da nasa da ma’auni na gaskiya.

Yawaitar marasa gaskiya da rinjayensu.

Ɗabi’ar ran ɗan Adam, ta kan ji ɗacin gaskiya.

Fara yarda da abu, kafin a tabbatar da hujjarsa, kamata ya yi sai ka ga hujja ƙaƙƙarfa bayyananniya sannan ka yi imani da abu.

Rashin sanin halaye da maganganun marasa gaskiya.

Rashin fahimtar haƙiƙanin ƙarya.

Bin gurɓatattun aƙidu, da hanyoyin ɓata.

Idan malami mai faɗa a ji ya kasance a kan ɓata, zai yi wuya a bi gaskiya, sai fa in shi ne ya yi mara koma baya.

Goyan bayan manya ga marasa gaskiya.

Nauyin baki da kasalar masu gaskiya wajen yaɗa gaskiyar.

Rashin bin hanyoyin hikima wajen faɗar gaskiya.

Neman gàskiya a wurin marasa gaskiya, kamar wurin wani ɓatacce ɗan bidi’a.

Rashin Neman shawara ta gaskiya.

Makirce-makircen marasa gaskiya wajen yaɗa ɓarnarsu da farautar mutane.

Domin karanta cikakken bayani a kan Ingantattun Hadisai Kan Falalar Ranar Ashura Da Azumin Ranar danna nan.

Domin karanta cikakken bayani a kan Falalar Azumin Tasu’a Da Ashura danna nan.

Wannan bayanin an ciro shi ne daga Littafin Gaskiyar Magana A Kan Ashura wanda Shehu Mansur Dala ya wallafa shi; domin karanta cikakken Littafin danna nan.

labarin da ya wuceManhajar Tsangayar Gwaji
Labarin na GabaWaya Kamata In Bayyana Wa Sirrina Idan Na Fara Al’ada