Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Vigilante Group of Nigeria (VGN) - Hukumar Jami'an Banga Ta Najeriya
Village Head - A turance tana nufin dagaci. Misali; An naɗa shi dagaci a ƙauyensu. HAU; Dagaci (Tana nufin shugaban ƙauye)
Voice Of America (VOA) - Muryar Amurka
Voice of Nigeria (VON) - Muryar Najeriya
Wages - A turance tana nufin jinga. Misali; Mun yi jinga da shi zai biya ni da zarar na kammala aikin. HAU; Jinga (Tana nufin yarjejeniyar biyan kuɗi)
Waistcoat - A turance tana nufin falmaran. Misali; Falmaran ɗin da yarima ya sa ta yi kyau ƙwarai da gaske. HAU; Falmaran (Tana nufin riga mara hannu da ake ɗorawa a kan mai dogon hannu)
Wake up - A turance tana nufin Farka. Misali; Jaririn ya farka tun ɗazu. HAU; Farka (Tana nufin tashi daga bacci)
Wall - A turance tana nufin garu. Misali; Ƙadangare yana yawo a juikin garu. HAU; Garu (Tana nufin bango)
Warning - A turance yana nufin gargaɗi. Misali; Shugaban ɗalibai ya yi wa ɗalibai gargaɗi akan zuwa makaranta a makare. HAU; Gargaɗi (Tana nufin jan kunne ko yin hani)
Watch - A turance tana nufin kallo. Misali; Yana shigowa ɗakin taron kowa ya bi shi da kallo. HAU; Kallo (Tana nufin duba izuwa wani abu)
1 257 258 259 260 261 269