Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Tiredness - A turance tana nufin gajiya. Misali; Gudu na sa gajiya sosai. HAU; Gajiya (Tana nufin mutuwar jiki da jin rashin ƙarfi)
Tomorrow - A turance tana nufin gobe. Misali; Gobe babu karatu saboda hutun ƙarshen mako. HAU; Gobe (Tana nufin bayan kwana guda ma'ana ranar da za biyo bayan wacce ake ciki) Kishiyarta; Yau
Tongue - A turance tana nufin harshe. Misali; Ya tauna harshe yayin da yake cin abinci. HAU; Harshe (Tana nufin gaɓar da ake magana da ita wadda take cikin baki)
Tooth - A turance tana nufin haƙori.  Misali; Ba zai iya tauna ƙashi ba saboda ba shi da haƙori. HAU: Haƙori (Tana nufin ɗaya daga cikin sassan jikin ɗan Adam da sauran halittu, wanda ake amfani da shi wajen tauna)
Topple Over - A turance tana nufin ɓingire.  Misali; Ta ɓingire da bacci ana karatu. HAU; Ɓingire (Tana nufin kwanciya ba tare da tsammani ba)
Tortoise - A turance tana nufin kunkuru. Misali; Kunkuru yana iya rayuwa sama da shekaru tamanin ba doron ƙasa. HAU; Kunkuru (Tana nufin wata dabba mai rayuwa a ruwa ko a doron ƙasa ko kuma guri mai danshi, tana tafiya a hankali kuma yana rayuwa mai tsayi)
Tower - A turance tana nufin hasumiya. Misali; An fara gyara fentin hasumiyar masallacin unguwar mu. HAU; Hasumiya (Tana nufin wani siririn gini mai tsawo da ake yi a masallaci ko majami'a)
Town - A turance tana nufin birni. Misali; A birni ake samun manyan gidaje da manyan makarantu Kishiyarta; Ƙauye HAU; Birni (Tana nufin maraya ko inda ababben more rayuwa na zamani suke)
Town - A turance tana nufin Gari (Birni). Misali; Abin mamaki, guri ya zama gari. HAU; Gari (Tana nufi inda mutane suka fi yawa musamman inda ba ƙauye ba (birni)) Kishiyarta; Ƙauye
Town Planners Registration Council of Nigeria (TOPREC) - Hukumar Ayyukan Matsara Birane Ta Najeriya
1 4 5 6 7 8