Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi
Spider - A turance tana nufin gizo.
Misali; Gizo-gizo ya yi yawa a ɗakin.
HAU; Gizo (Tana nufin ƙwaro mai yin yana a bango, yana da ƙafafu guda takwas)
Spin/Stir - A turance tana nufin kaɗa.
Misali; Na ga kare yana kaɗa wutsiya.
HAU; Kaɗa (Tana nufin motsawa ko girgizawa)
Spinach - A turance yana nufin ganyen alayyahu.
Misali; Zan yi miyar alayyahu da yamma.
HAU; Alayyahu (Ganye ne mai ɗauke da sinadarai masu inganta lafiya)
Spinning - A turance tana nufin kaɗi.
Misali; Na taso na ga kakata tana sana'ar kaɗi, amma yanzu sana'ar ta zama ta zamani.
HAU; Kaɗi (Tana nufin sana'ar sarrafa auduga)
Spoil - A turance tana nufin dagula.
Misali; Yaran aji ɗaya sun dagula littattafansu.
HAU; Dagula (Tana nufin lalatawa)
Spoiled - A turance tana nufin ɓaci.
Misali; Rigar ta ɓaci da amai sai an sake wata.
HAU; Ɓaci (Tana nufin lalacewa)
Spoon - A turance tana nufin cibi.
Misali; A Sokoto cibi ake kiran cokali.
HAU; Cibi (Tana nufin cokali)
Sports Writers Association of Nigeria (SWAN) - Ƙungiyar Marubuta Wasanni Ta Najeriya
Sprinkle - A turance tana nufin barbaɗa.
Misali; Ya barbaɗa magani a gonarsa.
HAU; Barbaɗa (Tana nufin zuzzuba abu a gurare daban-daban ba guri ɗaya ba)
Squandering - A turance tana nufin facaka.
Misali; Tun da aka raba musu gado yake facaka da kuɗi.
HAU; Facaka (Tana nufin kashe kuɗi ba tare da la'akari ba)