Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi
Society - Ƙungiya, Majalisa, Kadaura
Society for Gynecology & Obstetrics of Nigeria (SOGON) - Ƙungiyar Likitocin Matuci da Naƙuda Ta Najeriya
Society of Construction Industry Arbitrators of Nigeria (SCIARB) - Ƙungiyar Masu Daidaita Ayyukan Kwangilar Kamfanoni
Society of Nigerian Artists (SNA) - Ƙungiyar Mazana-Hoto Ta Najeriya
Socio-Economic Rights & Accountability Project (SERAP) - Gidauniyar Kyautata Tattalin Arziki da Zumunta
Son - A turance tana nufin ɗa.
Misali; Audu ɗa ne ga Malam Habu.
HAU; Ɗa (Tana nufin matsayin yaro namiji a gurin iyayensa)
Speech - A turance tana nufin jawabi.
Misali; A halin yanzu mai girma gwamna ne yake jawabi a ɗakin taron.
HAU; Jawabi (Tana nufin bayani a kan wani maudu'i)
Speech - A turance tana nufin batu.
Misali; A taron an tattauna batu mai amfani.
HAU; Batu (Tana nufin zantuka ko maganganu)
Speed/ Haste - A turance tana nufin hanzari.
Misali; Ku yi hanzari kar ku makara.
HAU; Hanzari (Tana nufin sauri ko gaggawa)
Spending Money In An Extravagant Way - A turance tana nufin bushasha.
Misali; Tun da aka raba musu gado yake bushasha da kuɗin.
HAU; Bushasha (Tana nufin kashe kuɗi yanda aka ga dama musamman akan abubuwa marasa muhimmanci)