Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Bisa - Tana nufin a kan wani abu. Misali; Littattafan na bisa teburi. Kishiyarta; Ƙarƙashin ENG; On top/above (A turance tana nufin bisa)
Bisani - Tana nufin daga baya ko kuma bayan. Misali; An ɗauke min kuɗina amma daga bisani an dawo min da su. ENG; Later (A turance tana nufin bisani)
Biscuit - A turance yana nufin biskit. Misali; Biskit ɗin kamfanin NASCO yana da daɗi da inganci. HAU; Biskit (Tana nufin abin ci na maramari da ake yi da fulawa da sikari da wasu sinadaran)
Bishara - Tana nufi labari mai daɗi. Misali; Malamin ya yi wa ɗalibai bishara da cinye jarabawarsu. ENG; Good news (A turance tana nufin bishara)
Bishiya - Tana nufin ice ko tsiro da yake fitowa haka kawai ko idan an shuka, yana da ganyayyaki da itatuwa a wasu lokutan. Misali; Idan an shuka bishiya takan ɗauki lokaci mai tsawo kafin ta girma. ENG; Tree (A turance tana nufin bishiya)
Biskit - Tana nufin abin ci na maramari da ake yi da fulawa da sikari da wasu sinadaran. Misali; Biskit ɗin kamfanin NASCO yana da daɗi da inganci. ENG; Biscuit (A turance yana nufin biskit)
Bita - Tana nufin nanata karatu. Misali; Ɗalibai na bita a cikin aji tun safe. ENG; Reading again through a text (A turance tana nufin bita)
Bitterness - A turance tana nufin ɗaci. Misali; Maganin yana da ɗaci sosai. HAU; Ɗaci (Tana nufin wani yanayi mara daɗi da ake ji a maƙogwaro idan an ɗanɗana abubuwa kamar magani da sauransu)
Biya - Tana nufin bayar da kuɗi sakamakon wani aiki, ko bayar da wani abu a dalilin yin wani aiki. Misali; An biya ma'aikata albashin su na wannan watan. ENG; Pay (A turance tana nufin biya)
Biyayya - Tana nufin yin abinda aka ce a yi da barin abinda aka hana. Misali; Aisha tana da biyayya. ENG; Obedience (A turance tana nufin biyayya)
1 9 10 11 12 13 19