Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Meat Fat - A turance tana nufin kakide. Misali; Ina son babbar sallah ta zo don in samu kakide bayan an soya nama. HAU; Kakide (Tana nufin kitsen da ake samu a jikin nama musamman bayan an soya)
Medical & Dentail Consultants Association of Nigeria (MDCAN) - Ƙungiyar Ƙwararrun Likitoci da Likitocin Hakori Ta Najeriya
Medical & Health Workers Union of Nigeria (MHWUN) - Ƙungiyar Likitoci da Malaman Lafiya Ta Najeriya
Meeting Suddenly - A turance tana nufin kaciɓis. Misali; Mun yi kaciɓis da Gwaggo a kasuwa ɗazu. HAU; Kaciɓis (Tana nufin haɗuwa ba zato ba tsammani)
Memorization - A turance tana nufin hadda. Misali; Usman yana ajin hadda, za su sauke Ƙur'ani cikin shekara ɗaya. HAU; Hadda (Tana nufin riƙe abu da ka)
Menstruation - A turance tana nufin haila. Misali; Matan da ke haila ba sa shiga masallaci. HAU; Haila (Tana nufin jinin da mata ke fitarwa a kowanne wata)
Mere - A turance tana nufin kacal. Misali; Naira biyar kacal za ka biya ka ɗauki kayanka. HAU; Kacal (Tana nufin kaɗai ko kaɗan)
Messy or disorderly - A turance tana nufin kaca-kaca. Misali; Sun yi kaca-kaca da madara a ɗakin. HAU; Kaca-kaca (Tana nufin a hargitse)
Metal Roof Drain - A turance tana nufin indararo. Misali; Mun cika gidan nan da ruwan da muka tara a indararo. HAU; Indararo (Tana nufin hanyar da ruwa yake zubowa ta saman rufin kwano)
Millet - A turance tana nufin gero. Misali; Bana gero zalla ya shuka. HAU; Gero (Tana nufin ɗaya daga cikin tsirrai wanda ake amfani da shi wajen yin fura da kunu da sauransu)
1 2 3 4 5 6 8