Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Gap from loss of tooth - A turance tana nufin giɓi. Misali; Ta samu giɓi sakamakon haƙorinta ɗaya da ya fita. HAU; Giɓi (Tana nufin gurbin mai faɗi da ke tsakanin haƙora)
Gara - Tana nufin ƙwaron da yake cinye katako. Misali; Gara ta cinye kujerun duk sun lalace. ENG; Termites (A turance tana nufin gara)
Gara - Tana nufin kayan masarufi da iyayen mace ke haɗota da su bayan aure. Misali; An yi wa amaryar gara ta ban mamaki. ENG; Presents of foodstuffs given by parents of bride to parent of groom (A turance tana nufin gara)
Garaje - Tana nufin hanzari ko sauri ko zafin nama. Misali; Indo tana da garaje, shi yasa ta zubar da niƙan. ENG; Quick Action/ Haste (A turance tana nufin garaje)
Garaya - Tana nufin ɗaya daga cikin kayan kiɗan Hausawa na gargajiya. Misali; Gurin ya cika da masu kiɗan garaya don bikin na 'yan bori ne. ENG; Two stringed, plucked musical instrument (A turance tana nufin garaya)
Gare - Tana nufin rigar Hausawa mara ado. Misali;Malam Audu ya sa gare. ENG; Type of cloth without embroidery (A turance tana  nufin gare)
Gargajiya - Tana nufin abubuwan da ake yi tun asali ko tun iyaye da kakanni. Misali; Sarakunan gargajiya na da karamci. ENG; Olden Times (A turance tana nufin gargajiya) Kishiyarta; Zamani (Yanzu)
Gargaɗi - Tana nufin jan kunne ko yin hani. Misali; Shugaban ɗalibai ya yi wa ɗalibai gargaɗi akan zuwa makaranta a makare. ENG; Warning (A turance yana nufin gargaɗi)
Gari - Tana nufi inda mutane suka fi yawa musamman inda ba ƙauye ba (birni). Misali; Abin mamaki, guri ya zama gari. ENG; Town (A turance tana nufin Gari (Birni). Kishiyarta; Ƙauye
Gari - Tana nufin niƙaƙken abu. Misali; Mun siyo niƙaƙƙiyar masara za mu yi tuwo. ENG; Flour (A turance tana nufin gari)  
1 2 3 4 5 6 19