Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Only - A turance tana nufin kawai. Misali; Kuɓewa kawai na siyo da na je kasuwa. HAU; Kawai (Tana nufin kaɗai)
Open space in front of compound - A turance tana nufin farfajiya. Misali; A farfajiyar gidan za a yi taron bikin. HAU; Farfajiya (Tana nufin filin tsakar gida)
Open Space/Arena - A turance tana nufin fage. Misali; An ba wa 'yan dambe fage don su fafata. HAU; Fage (Tana nufin fili ko dandali)
Open-ended variable tone drum which is beaten with fingers - A turance tana nufin kotso. Misali; Ya daɗe yana kaɗa kotso a ƙauyensu. HAU; Kotso (Tana nufin ɗaya daga cikin kayan kiɗan Hausawa)
Opportunity - A turance tana nufin faraga. Misali; Mun samu faraga mun yi abubuwan alkhairi da yawa. HAU; Faraga (Tana nufin samun dama)
Orange-headed male lizard - A turance tana nufin jan-gwada. Misali; Jan-gwada ne ya hana sauran ƙadangarun cin abinci. HAU; Jan-gwada (Tana nufin namijin ƙadangare)
Organization - Hukuma, Ƙungiya
Organization Of African Trade Union Unity (OATUU) - Gamayyar Ƙungiyar 'Ƴankasuwa Ta Afirka
Organization of Islamic Cooperation (OIC) - Kadaurar Haɗa-Kan Musulmi
Organization of Petroleum Exporting Countries (OPEC) - Ƙungiyar Ƙasashe Masu Arzikin Fetur
1 2 3 4