Ƙamusu

Ƙamus ɗin Hausa wanda yake bada ma’ana da bayanin kalma cikin harshen Hausa ayanar gizo-gizo cikin sauƙi

Losing Baby Teeth - A turance tana nufin famfara. Misali; Muntari yana famfara. HAU; Famfara (Tana nufin cirewar da haƙoran yara ke yi kafin na girma ya fito)
Lost - A turance tana nufin ɓata. Misali; Ina tunanin takalmin ya ɓata, don na duba ko ina ban ganshi ba. HAU; Ɓata (Tana nufin a nemi abu a rasa)
Loud Argument - A turance tana nufin hatsaniya. Misali; Mata da mijin sun yi hatsaniya har ta kai matar ta yi yaji. HAU; Hatsaniya (Tana nufin cacar baki ko cece-kuce)
Low mud platform outside compound - A turance tana nufin dakali. Misali; Baba yana zaune a kan dakali da abokinsa suna hira. HAU; Dakali (Tana nufin gini mai ɗan tudu da ake yi a ƙofar gida don zama)
Lungs - A turance tana nufin huhu. Misali; Shan taba yana illata huhu a wasu lokutan ma har a rasa rai. HAU; Huhu (Tana nufin ɓangaren da ke sarrafa iska a jikin ɗan Adam)
1 4 5 6