Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Sadaƙa Tana Kawar Da Musiba

0
An karɓo daga Mu'awiyya Ibn Haidah (Radiyallahu anhu) ya ce; Manzon Allah (Sallallahu alaihi wasalam) ya ce: "Haƙiƙa yin saƙaka a asirce tana gussar...

Falalar Sassauci Ga Wanda Ake Bi Bashi

0
An karɓo daga Abul Yasar (Radiyallahu anhu) ya ce: Manzon Allah (Sallallahu alaihi wasalam) ya ce: "Wanda ya yi jinkiri ga wanda yake cikin...

Falalar Ba wa Ɗan Uwa Sadaƙa

1
An karɓo da ga Salman ɗan Amr (Radiyallahu anhu) haƙiƙa Manzon Allah (Sallallahu alaihi wasalam) ya ce: "Bai wa miskinin sadaƙa lada ɗaya ne,...

Falalar Yin Sadaka A Asirce

0
An karɓo daga Abu Harairata (Radiyallahu anhu) yace: Annabi (Sallallahu alaihi wasalam) ya ce: "Mutane bakwai Allah zai sanya su a cikin inuwarsa a...

Falalar Dasa Bishiya

0
An karɓo daga Jabir (Radiyallahu anhu) ya ce: "Manzon Allah (Sallallahu alaihi wasalam) ya ce: "Duk musulmin da ya dasa bishiya, za a rubuta...

Yadda Ake Springrolls

0
A yau za mu koya muku yadda ake haɗa springrolls na mussaman. Springrolls abin taɓawa ne na mussamman, mai sauƙin narkewa a ciki wanda...

Azumin Kwanaki Goma Na Farkon Watan Zul-Hijja

0
Watan Zul-Hajji wata ne mai tarin falala da ɗimbin daraja, cike yake da alhairai masu yawa. Kuma a cikinsa ake yin aikin hajji, kwanaki goma...

Falalar Azumin Kwanaki Goma Na Farkon Watan Zul-Hijja

0
An karɓo daga Ibn Abbas (Radiyallahu anhu) "Babu waɗansu kwanaki da Allah ya fi son aikin alhairi a cikinsu irin waɗannnan kwanaki goma; sai...

Falalar Azumin Ranar Arfa

0
Manzon Allah (Sallallahu alaihi wasallam) ya ce: "Azumin ranar Arfa ina nema da ga Allah ya kankare zunuban shekarar da ta gabata da shekarar...

Azumin Kwana Uku A Kowanne Wata

0
Ana son a kowane wata mutum ya yi azumin kwana uku, kuma an fi so su kasance fararen kwanaki,, wato ranakun 13, 14, da...