Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Mafifitan Ayyukan Mai Azumi

0
Ayyukan Mai Azumi - Akwai ayyuka mafifita da ya kamata mai azumi ya kusance su; daga ciki akwai: 1. Karatun Alƙur'ani Mai Girma, wato mai...

Abin Lura Idan ‘Ɗan Ka Ko ‘Yar Ka Sun Kai Shekarun...

0
Idan 'ɗan ka ko 'yar ka sun kai shekarun farko na tashen balaga, to ka lura da waɗannan: 1. Duk lokacin da yaro ko yarinya...

Matsayin Koke-koke Da Kururuwa

0
Manzon Allah (Sallallahu Alaihi Wa Sallam) da Imaman Ahlul Baiti sun yi hani ƙaƙƙarfa a kan yin koke-koke da kururuwa saboda wata mutuwa ko...

Tarihin Dutsen Dala Da Rayuwa A Kewayensa

0
Dala An fara ambatar Kano da sunan Jihar Kano daga lokacin da sojoji suka karɓi mulkin ƙasar nan, kuma suka yayyanka ƙasar zuwa jihohi, kafin...

Idan Nayi Haɓo Da Azumi A Bakina, Yaya Azumina Zai Kasance?

0
Idan Nayi Haɓo Da Azumi A Bakina Kafina Sha Ruwa, Yaya Azumina Zai Kasance? Amsa: Duk wanda haɓo ya same shi, kuma da azumi...

Idan Na Shaƙi Hayaƙin Turaren Wuta Ko Turaren Ƙamshi Na Ruwa,...

0
Amsa: Idan mutum ya shaƙi hayaƙin turaren wuta, ko turaren ƙamshi na ruwa, babu komai, azuminsa na nan daram. Hujja: (littafin Fatawa 55455, littafin Farawa...

Idan Na Shaƙi Mantaleta Ko Rob Ko Na Saka Aleɓe, Shin...

0
Amsa: Idan mutum ya shaƙi Mantaleta ko Rob, ko kuma ya shafa aleɓe, babu komai; azuminsa na nan daram. Hujja: (Littafin fatawa lamba 55455, littafin...

Idan Na Ɗanɗana Miya, Na Tofar Ban Haɗiye Ba, Ya Batun...

0
Idan na ɗanɗana miya domin naji fitowar gishiri, amma na tofar ban haɗiye ba, yaya batun azumina? Amsa: Idan mutum ya ɗanɗana miya, gishiri, suga,...

Ina Alwala, Na Haɗiye Ruwa Garin Kurkure Baki, Yaya Lafiyar Azumina?

0
Amsa: Mutumba zai rama azumi ba, idan ya haɗiye ruwa lokacin kurkurar baki, bada ganganci ba; a cikin alwala ko ba acikin alwala ba. Hujja:...

Shin Rashin Yin Sallah A Cikin Jama’a Na Lalata Azumi?

0
Amsa: Rashin yin sallar jam'i baya lalata azumi, matsawar mutum yana yin sallar a kan lokaci; kawai dai yana tabka asarar lada mai yawa. Hujja:...