fbpx
Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Yadda Ake Kunun Gyaɗa

0
Kunun gyaɗa na ɗaya daga cikin abin sha mai daɗi da amfani a jikin ɗan Adam. Abubuwan da ake buƙata; Farar shinkafa Ɗanyar gyaɗa  Sugar daidai misali Yadda ake...

Yadda Ake Tsaba Da Wake

0
Abubuwan Buƙata Gero Wake Kuli Maggi Gishiri Citta Kanunfari Barkono Cucumber Tomato Albasa Cabbage Man gyaɗa Yadda Ake Haɗawa: Ki samu surfaffen geronki, Wanda babu dusa a jiki, sai ki wanke shi, ki rege shi, da koko saboda tsakuwa...

Yadda Ake Burabusko

0
Burabusko: Burabusko abincin gargajiya ne, wanda ya samo asali daga Barebari; wanda ake yin shi da gero. Gero na ƙunshe da sinadiran calcium, copper, iron,...

Yadda Ake Kunun Kwakwa Ga Masu Ciwon Siga

0
Kunun kwakwa yana ɗaya daga cikin abin sha mai riƙe ciki, sannan ba shi da wahalar narkewa a ciki. Yana rage hawan suga ga masu...

Yadda Ake Rage Zafin Kishi

0
Kishi wani al'amari ne babba. Kuma ɗabi'ace da Allah Ya halicci mutane da ita. Maza da mata, kuma kowacce mace na da kishi. Matan Annabi...

Yadda Ake Taimama

0
Taimama hanyar da ake yin tsarki ce idan an rasa ruwa, ta hanyar amfani da ƙasa; ana shafar fuska da hannaye biyu da ƙasa...

Mene Ne Hukuncin Yi Wa Mace Kaciya?

0
Kaciyar mata a Musulunce ba ta da wani hukunci na a yi, ko kar a yi cikin shari'ar Musulunci. Saboda duk hadisan dake cikin littattafai...

Yadda Ake Amfani Da Na’urar Gwajin Ciki (Juna Biyu)

0
Za a iya gwajin ciki da na’ura a kowane lokaci na rana; amma dai da sassafe shi ne mafi dacewa. (fitsarin farko). Ki yi fitsari...

Yadda Ilimi Zai Zama Hasken Rayuwarka

0
Ma'anar Ilimi Da Matakansa 1. Ma'anar Ilimi A wannan gaɓar za mu yi magana a kan ma’anar Ilimi a madarar lughah (a harshe Larabci) da kuma...