Yadda Ake Yin Wankan Tsarki Bayan An Gama Al’ada

0
337

1. Za ta jiƙa tafikan hannayenta da ruwa, sai ta ɗan bubbuga tafikan hannayenta a kanta; sannan ta wanke daga cibiya zuwa gwuiwar ƙafafunta; sannan sai ta ɗebo ruwa cikin tafikan hannayenta biyu, ta wanke kanta, za ta maimaita hakan ne sau uku.

Sai ta wanke gaɓoɓin alwala, kowanne sau ɗaya; sannan sai ta wanke saman jikinta, daga kafaɗarta zuwa cibiyarta ɓangaren dama. Sai ta maimaita hakan a ɓangaren hagu; sannan ta wanke ƙasan jikinta, daga gwuiwa zuwa idan sawu ɓangaren dama; sai ta maimaita hakan a ɓangaren hagu; sannan ta wanke ƙafafun ta dama da hagu sannan ta kwara ragowar ruwan a gaba ɗaya jikinta.

Wannan shi ake kira (Sifatul Kamal) wato kalar wanka mai tsari.

2. Za ta jiƙa tafikan hannayenta da ruwa, sai ta bubbuga tafikan hannayen nata a kanta, saboda kiyaye lafiyar jikinta; sannan ta buɗe shawa ko ta shiga cikin baho ko daro; ko kuma ta juye ruwan bokitin a jinkita, yadda za ta game ko’ina da ina na jikin nata da ruwa.

Wannan shi ake kira (Sifatul Ijiza’i) wato kalar wankan da shi ma ya wadartar.

Domin karanta cikakken bayani a kan Hukunce-hukuncen Jinin Haila Da Na Biƙi danna nan.

Domin karanta cikakken bayani a kan Yadda Ake Wankan Tsarki Bayan An Gama Al’ada (2) danna nan.

labarin da ya wuceYadda Za Ka Kare Facebook Ɗinka Daga Hackers
Labarin na GabaYadda Ake Wankan Tsarki Bayan An Gama Al’ada (2)
Abu muzaffar Malami ne masanin ilimin zamani da na addini bisa tsaren Ƙur'ani da tafarkin manzon Allah sallallahu alaihi wa sallam, mai hangen nisa a addini da kuma alummma, shugaban Abu Muzaffar foundation.