Tarbiyar Yaro

0
290

Cikin shekara 21 farkon Rayuwar yaro ake ba shi tarbiya.

Duk wanda ya kiyaye wannan ya huta.

Ka raba 21÷3= 7

7 na 1 dinga wasa da shi,

7 na 2 dinga ladabtar da shi,

7 na 3 dinga sa mi shi ido.

Daga lokacin da ya kai shekara 21, to sakan masa Mara.

Allahu Akbar:

Idan ka lura da kyau za ka ga yanda Manzon Allah Sallallahu alaihi wasallama Yake wasa da ƙananan yara; ‘yan ƙasa da shekara 7, har yakai suna sukuwa a Gadon bayan sa Yana sujjada,

7 na 2, Manzo yayi Umurni da ladabtar da su, idan basuyi Sallah ba, ai musu bulala,

7 na 3, ba wasa ba duka sai sai sa ido.

Da Manzo ya aiki Anas Ɗan Malik se ya bi shi a bata, kaga wannan sa ido kenan da lura.

Duk wanda ya kiyaye wannan jadalin cikin ikon Allah tarbiyar ‘ya’yan sa zatayi kyau.

Ya Allah ka sauƙaƙa mana tarbiyar ‘ya’yanmu baki ɗaya.

Domin karanta cikakken bayani akan Abin Lura Idan ‘Ɗan Ka Ko ‘Yar Ka Sun Kai Shekarun Farko Na Tashen Balaga danna nan.

Domin karanta cikakken bayani akan Kura-kuran Masu Bayar Da Tarbiyya. danna nan.

labarin da ya wuceAlamomin Tashin Ƙiyama
Labarin na GabaZiyarar WikiHausa Zuwa Engausa