Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Allurar Da Ake Yi A Jijiya Da Allurar Da Ake Yi...

0
A likitance, yin allura shi ne a ɗurawa maras lafiya ruwan magani a jikinsa. Ana yin allura ne ta hanyar amfani da tsinken allura...

Magance Laulayin Da Magungunan Tazarar Haihuwa Suke Haddasawa

1
Na yi wannan rubutun ne saboda yawan ƙorafin da 'yan-uwa mata suke yi a kan laulayin da magungunan tazarar haihuwa suke haifar musu. Magance...

Tarihin Sheikh Is’haƙ Rabi’u Khadimul Alƙur’ani

0
Halifa Sheikh Is'haƙa Rabi'u mashahurin Mahaddacin Alƙur'ani ne da Ubangiji Ya yi wa baiwar ƙarfin tilawa a tsakanin sa'o'insa. Ma'abocin son makaranta da yi musu...

Nafilolin Aikin Hajji

0
Kamar yadda aka sani, aikin Hajji rukuni ne na musulunci ga wanda ya ke da iko. Malamai sun yi saɓani dangane da matsayin Umara shin...

Tarihin Alaramma Gambon Takai

0
An haifi Malam Zakariya ɗan Adamu a garin Takai a shekarar 1928. Ɗan baiwa kuma ma'abocin himma da ƙanƙan-da-kai. Malam Gambon Takai ya sha banban...

Tarihi Da Falalar Husaini (Radiyallahu Anhu) A Taƙaice

0
An haifi Husaini (Radiyallahu Anhu) ranar biyar ga watan Sha'aban Shekara ta huɗu da hijira, dai dai da Shekara ta 625 miladiyya, a Madina...

Hukuncin Tsotsar Al’aura A Musulunci

0
Hukuncin tsotsar farji (cunnilingus) ko azzakari (fellatio) a Musulunci ya kasance cikin lamuran da malamai suka yi iƙhtilāf (ra’ayi daban-daban) a kai, saboda babu...

Yadda Ake Saduwar Aure A Musulunci

0
Yadda ake saduwa da mace (jima’i) cikin halal ya danganta da matakin aure da tsafta, kuma yana da kyau a yi da niyyar samun...

Tarihin Mahiru Sharif Bala

0
An haifi Gwani Sharif Bala ɗan Sharif Musɗafa ɗan Sharif Muhammad a shekarar 1345; wadda ta yi dai-dai da shekarar 1934 a Unguwar Gabari...

Lalurar Rashin Jin Ƙamshi, Ko Wari (LOSS OF SMELL)

0
Akan sami wani kaso na mutane masu wannan matsalar ta LOSS OF SMELL wato rashin iya tantance komai ta hanci, takan kasance ko dai...