Yadda Ake Peppered Chicken

0
1282

A yau, za mu koyi yadda ake peppered chicken; Peppered chicken abinci ne da ake yin sa daga kaza, yana da matuƙar daɗi a wajen ci, musamman ma idan aka kula da tsaftar abubuwan haɗawar.

Abubuwan da ake buƙata

▪Chicken/Kaza
▪Onions
▪Red pepper
▪Green pepper
▪2 Chilli pepper
▪Soy sauce
▪pinch of Tumeric
▪Curry
▪Coriander powder
▪Garam masala
▪parsley
▪Maggie
▪Salt
▪Dried ginger
▪Oil

Yadda ake haɗawa

  1. A dafa nama tare da attarugu, Maggi, albasa, gishiri, citta, curry idan ya dahu sai a sauke a soya ta a mai.
  2. A zuba mai a cikin kasko sai a zuba yankakkiyar albasa a ciki.
  3. Sai a ɗan motsa kaɗan a sa Maggi, coriander powder, garam masala, red pepper, chilli pepper, turmeric, curry, soy sauce.
  4. A ɗan motsa kaɗan, sai a zuba kazar a ciki, a ci gaba da juyawa har jajjagen ya shiga ko’ina na jikin nama.
  5. Bayan sauce in ta kama nama, ko’ina ya ji sai a zuba green pepper da parsley a ɗan juya.

Domin sanin Yadda Ake Miyar Kuka danna nan

labarin da ya wuceYadda Ake Miyar Kuka
Labarin na GabaYadda Ake Kifi Mai Fulawa
Khadija Yusha'u (Amira)
Khadija Yusha'u (Amira) Babbar ɗalibar Addini ce, wacce ta karanci abin ci da lafiyar sa (Food and Nutrition) da kuma ƙwararriyar mai haɗa abin ci da kuma koyar da aikin hannu.