Yadda Ake Meat Pie

0
1456

Meat pie wani abinci ne da ake yin shi da fulawa.

Abubuwan Da Ake Buƙata wajen haɗa Meat Pie

Flour (350g)

Margarine (150g)

Maggi guda 4

Ruwa yadda zai isa

Hodar (cin–cin ) cokali 2

Nama nuƙaƙƙin nama (170g)

Kwai 3 / Albasa biyu, Attaruhu biyu (a daka su)

Kayan ƙanshi kaɗan.

Kayan Aiki

Murhu/Risho/Gas/Oven

Kasko

Mazubi (mai tsafta)

Injin murji/katako na murji/kwalba

Fefe

Kofi (mai gida-gida)

Cokali mai yatsu

Yadda Ake Haɗawa

A samu fulawa a tankaɗe ta. A zuba a mazubi mai tsafta, a juye margarine a gurgutsira shi a cikin fulawa, sai a cakuɗa ta, a barbaɗa hoda da maggi a cikin fulawa ko ina ya ji.

A fasa ƙwai a zuba, a cakuɗa gabaki ɗaya ta haɗu, sannan a kawo ruwa a dinga zubawa da kaɗan da kaɗan; har ta haɗe jikinta, sai a rufeta tayi minti 30. Sai a ɗauko niƙaƙƙen naman a zuba mai a kasko kamar rabin lita.

Mu zuba a kasko ya ɗan yi zafi kaɗan, kafin a sa nama, sai a kawo albasa da attaruhu da aka daka, a kawo maggi da kayan ƙanshi kaɗan a juya naman, har sai ya soyu.

Sai a sauke, a ajiye a gefe, sai a ɗauko fulawar a bubbuga ta, ta ɗan tashi, sai a samu katako na murji da abin murzawa; a guggutsura fulawar sai mummurza ta kamar fefe, mutara a gefe sai a ɗauko fefe ɗaya, mu samu ƙaramin kofi, mu yi gida-gida da ita.

Sannan a ɗebi naman a dunga zubawa cokali, biyu ana zubawa a tsakiyar kowace fulawar, har sai ya ƙare; daga nan sai mu kama bakin kowane ɗaya murufe, bayan mun shafa ruwa a gefansa;

Mu samu cokali mai yatsu, mu daddanne, mu sa cokali mai yatsu mu haɗa samansa kaɗan, za a iya soyawa ko gasawa, in ana son gasawa sai a samu farantin gashin, mu shafe shi, mu jera meat-pie ɗin a kai.

A kunna oven a rage wutar, a saka shi a ciki, a gasa har sai ya yi ruwan ƙasa ko kuma a soya a mai me zafi.

Domin karanta cikakken bayani a kan Yadda Ake Fish Cake danna nan

labarin da ya wuceYadda Ake CupCake
Labarin na GabaTarihin Komfiyuta (Computer)