Yadda ake Jollof Rice

0
12

ABUBUWAN BUƙATA:-

  1. shinkafa ½ cup
  2. Nama kilo 225 a yanka ƙanana
  3. Tumatir ɗin leda ko gwangwani (220g) T lpaste
  4. Tafarnuwa guda ɗaya babba
  5. Rabin kofin man gyaɗa ½ cup
  6. Nutmeg ½ tsp
  7. sinadarin ɗanɗano: Tumatir albasa, attaruhu da tattasai a markaɗa
  8. ¼ tsp chilli pepper
  9. Ruwa 2 cups
YADDA AKE HAƊAWA
Domibn sanin yadda ake miyar karkashi da kubewa danna nan
  1. Acikin tukunya mai zurfi a wanke nama a zuba aciki azuba ‘yar albasa, tafarnuwa da sinadarin ɗanɗano sai a barshi ya dahu acikin ruwan nama idan nama ya dahu ruwan ya ɗan ƙafe sai a zuba man- gyaɗa a soya naman ya soyu sai a kwashe 
  2. A zuba markaɗaɗɗen kayan miya a ɗan soya shi sama-sama sai a zuba tumatir ɗin gwangwani da kayan ƙamshi (tafarnuwa, kirfa, black pepper da kuma chilli powder) sai ayita juyawa har kayan miya su soyu.
  3. Idan kayan miya sun soyu sai a zuba nama da ruwa sannan a bar ruwan ya tafasa 
  4. A wanke shinkafa a zuba sai a saka  sinadarin ɗanɗano a juya a rufe

NOTE:- A kula wajen juyawa don kar shinkafa ta caɓe

  1. A rage wutan shinkafa a bar shinkafar ta dahu har ta tsotse sai a sauke za’a iya cin shinkafar da salad idan ana buƙata ko da coslow.

Domin karanta Yadda Ake Coconut Jollof Rice Danna nan

labarin da ya wuceYadda Zaku Gyara Zamantakewar ku Ta Aure
Labarin na GabaYadda ake Madi Rice
wikiHausa
wikiHausa kundin ilimi (insakulofidiya) ce da ke ilimantar da jama'a yara da manya da maza da mata wajen samun ilimi a saukake, cikin harshen Hausa.