Yadda ake Madi Rice

0
19
  1. shinkafa kofi ɗaya 

 2.kanunfari ƙwaya shida, star onise 

  1. kirfa sanda uku
  2. masoro da kakke cokali ɗaya/ 1 teaspoon
  3. sinadarin ɗanɗano
  4. man gyaɗa
  5. albasa
YADDA AKE HAƊAWA
  1. Da farko za’a wanke shinkafa a tsane a kwalanda mai kyau.
  2. A zuba mai a cikin tukunya mai zurfi asa albasa idan ta fara soyuwa sai a zuba kanunfari ba kuma da star onise da kuma tafarnuwa  ayita juyawa kamar na minti ɗaya zuwa biyu
  3. A zuba shinkafa ayita juyawa har sai shinkafa ta soyu sai a zuba sinadarin ɗanɗano sannan a tsaida sanwar da zai dafa shinkafa.
  4. Idan ta dahu a kwashe a mazubi mai kyau Best eaten with peppered chicken.

Domin karanta yadda ake Yadda ake Jollof Rice Danna nan 

labarin da ya wuceYadda ake Jollof Rice
Labarin na GabaYadda ake hada Rice Flour
wikiHausa
wikiHausa kundin ilimi (insakulofidiya) ce da ke ilimantar da jama'a yara da manya da maza da mata wajen samun ilimi a saukake, cikin harshen Hausa.