fbpx
Gida Liƙau(tags) Yadda ake

liƙawa: yadda ake

Falalar Yin Umara A Watan Ramadan

0
An karɓo daga Abdullahi Ibn Abbas (Radiyallahu anhu) ya ce: "Yin umara a watan Ramadan daidai da ladan aikin Hajji ne, ko kuma daidai...

Yadda Ake Sallar Idi

0
Sallar Idi babba da ƙarama sunna ce babba mai ƙarfi,a mazhabar Malik da Shifi'I, amma a mazhabar Abu Hanifa da Ahmad sallar idi wajibi...

Yadda Ake Sujjadar Godiya Ga Allah

0
Sujjadar godiya ga Allah wacce ake kira "Sujudus Shukri" sujjada ce da ake yi domin godiya ga Allah Ta'ala kan wata ni'ima ko yayewar...

Yadda Ake Sujjadar Tilawa

0
Sujjada ce guda ɗaya da ake yi, yayin karanta ko sauraron ayar da sujjadar take a cikin Al-kur'ani. Sujjadar tilawa sunna ce mai ƙarfi,...

Yadda Ake Sallar Roƙon Ruwa

0
Ana yin wannan sallah yayin da fari ya afkawa al'ummar musulmi. Ruwa ya yi jinkiri ko ya dakata. Ana yin ta ne raka'a biyu...

Yadda Ake Sallar Istihara

0
Sallar Istihara salla ce da ake yin ta domin neman zaɓin abin da ya fi alheri tsakanin aikata ko barin wani abu wanda yake...

Sallar Walaha

0
Sallar walaha ana yin ta daga kimanin minti goma sha biyar bayan fitowar rana har zuwa lokacin sallar Azahar. Mafi ƙarancin sallar walaha shi...

Yadda Ake Yin Sallar Wutiri.

0
Hadisai da dama sun zo kan bayanin siffofin wutiri kamar haka: 1- Wutri da Raka'a Ɗaya: Manzon Allah (Sallallahu alaihi wasallam) ya ce: "Sallar dare raka'a...

Ciwon Hanta (Hepatitis B)

0
Hanta, ɗaya ce daga cikin sassan jikin ɗan adam. Kuma jigo ce wajen kula da tafiyar da jikin ɗan adam. Mutum ba zai iya...

Jiga-jigan Magunguna

0
Ga abin da Allah (Subhanahu wata'ala) Ya ce game da mafificin littafinsa Alƙur'ani mai tsarki."Kuma muna saukar da abin da yake waraka da jinƙai...