Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Addu’ar Wanda Ya Yi Atishawa

0
Annabi (Sallallahu Alaihi Wasalam) ya ce: Idan ɗayanku ya yi atishawa to ya ce: "Alhamdu lillaahi". {Dukkan yabo ya tabbata ga Allah}. Ɗan uwansa kuma ko...

Dangantakar Harshe da Waƙa

Harshe da Waƙa - Harshe wani muhimmin sinadari ne wanda al’umma take bayyana al’adunta da hali na zamantakewarta. Mutane a ɗaiɗaya ko a rukuni...

Addu’a Idan Mutum Ya Yi Fushi

0
"A'uzu bil laahi minas Shaiɗaanir rajiimi". {Ina neman tsarin Allah daga Shaiɗan tsinanne}. Domin karanta cikakken bayani a kan Addu'ar Wanda Ya Yi Sabon Aure, Ko...

Haƙƙoƙin Shugabanni A Kan Mabiyansu

1
Haƙƙoƙin Shugabanni - Kamar yadda iyaye suke da haƙƙoƙi a kan 'ya'yansu; haka su ma Shugabanni suke da haƙƙi a kan mabiyansu; kai haƙƙoƙin...

Falalar Ƙulhuwallahu Ahad

1
Falalar Ƙulhuwallahu Ahad - An karɓo hadisi daga Abu Sa'idil Khudri, Allah ya yarda da shi ya ce: Ɗan 'uwana Ƙatada ɗan Nu'uman ya...

Sahihin Sirrin Ƙulhuwallahu Ahad

0
Sirrin Ƙulhuwallahu Ahad - Suratul Ikhlas; ita ce sura ta (112) a jerin surorin Alƙur'ani mai girma, a wasu lokutan ana kiran ta da...

Halaye Da Siffofin Shugaba Nagari

1
Shugaba Nagari - Ya kamata kowane Shugaba daga sama har ƙasa ya sifantu da waɗannan halaye: 1) Adalci shine tushen samun nasarar kowane Shugabanci adalcin...

Tushen Zaman Lafiya Da Hanyoyin Tabbatar Da Adalci

0
Hanyoyin Tabbatar Da Adalci - Majaddid shaihuna Usman ɗan Fodiyo Allah ya ƙara rahama a gare shi; ya rubuta littafi mai suna; "Usulul adli...

Yadda Sakamakon Zalunci Yake

0
Shi kuwa zalunci babu abin da yake haifarwa ga azzalumai da ƙasa sai musiba da bala'i a duniya da lahira. Sakamakon Zalunci - Kowane...

Nasihohi Goma Ga Masu Kula Da Dukiyar Al’umma

0
Duk shugaba ko ma'aikaci ko wani wakilin jama'a da dukiyar al'umma take gilmawa ko shigowa hannunsa to haƙiƙa yana cikin babban haɗarin da babu...