Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Idan Na Manta Na Sha Ruwa Ko Naci Abinci Cikin Watan...

0
Amsa: Wanda duk ya manta ya sha ruwa ko yaci abinci, azuminsa yana nan daram. Hujja: "Wanda ya ci ko ya sha bisa mantuwa cikin...

Wannan Ciyarwar Mece Ce Matsayin Ta Tunda Ko Na Ciyar Zan...

0
Amsa: Matsayin wannan ciyarwar, kaffara ce na ƙin rama azumi da gangan, har wani Ramadan ɗin ya sake zuwa. Hujja: (Mazhabu Malikiya, Mazhabu Shafi'iya, Mazhabu...

Zan Iya Ƙimanta Abincin Da Zan Ciyar Na Bayar Da Kuɗin...

0
Amsa: Ya halatta ka bawa cibiyoyin addini kuɗin bisa ƙiyasin abincin da zaka ciyar, sai su ciyar amadadin ka. Hujja: (Fatawar Sufyanus Sauri, littafi Arruhu...

Idan Ƙasar Da Nake Babu Mabuƙata A Kusa, Zan Iya Turawa...

0
Amsa: Kwarai da gaske, zaka iya turawa da ciyarwa zuwa inda mabuƙata suke. Hujja: "Babu wasu mutane dake da buƙatar wannan fiye da ni da...

Su Wane Ne Waɗanda Suka Cancanta A Ciyar?

0
Amsa: Za ka ciyar da duk wani mabuƙaci, yaro ko babba mace ko namiji. Hujja: "Ka ciyar da miskini ɗaya a rana" Marawaici Abu Huraira, littafi:...

Ya Yawan Abinda Zan Ciyar Yake?

0
Amsa: Zaka ciyar da abincin da yawan sa ya kai cikin tafin hannunka guda biyu har sau huɗu, shine (Mudun Nabiyi) amma tafukan hannun...

Idan Ramadan Yazo, Kuma Ana Bina Bashin Azumin Ramadan 5 Ko...

0
Amsa: Ba zaka rama ba, har sai Ramadan ɗin da yazo, ya ƙare, amma kuma zaka ciyar gwargwadon yawan kwanakin da ake binka bashi,...

Idan Al’Ada Ta Ɗauke, Kuma Banyi Wanka Ba, Har Alfijir Ya...

0
Amsa: Macen da ta gama al'ada, da wacce ta haihu, jinin ya ɗauke, duk hukuncin su ɗaya daa mai janaba; babu komai idan alfijir...

Idan Alfijir Ya Fito, Kuma Da Janaba A Jikina Cikin Ramadan,...

0
Amsa: Babu abin da ya haɗa azuminka da janaba, azuminka yana nan daram. Hujja: (fatawar Al-imamun Nawawi, Majmu'ul Fatawa war Rasa'ili Mujalladi na 17). Domin karanta...

Shin Mai Cikin Da Ta Ajiye Azumi Ciyarwa Za Tayi, Ko...

0
Amsa: Mai ciki da mai shayarwa, malaman da suka ɗauke su a matsayin marasa lafiya na ɗan lokaci sunce; "Zata rama bayan sallah". Kamar...