fbpx
Tuesday, June 6, 2023
Gida Likau(tags) Ilimin lafiya

liƙawa: ilimin lafiya

Ciwon Suga (Diabetes)

0
Ciwon suga sinadari ne mai matuƙar amfani a jikin mutum. Ana samun sa daga abincin da muke ci da kuma abubuwan da muke sha. Idan...

Ruɗani Game Da Hanyoyin Samun Zaman Lafiya Da Kwanciyar Hankali.

0
1. Kuɗi Waɗansu mutanen gani suke yi, ba mai more rayuwa a duniyar nan da samun natsuwa sai mai kuɗi. Shi ne kawai yake iya...

Abubuwan Da Suke Kawo Zaman Lafiya Da Kwanciyar Hankali

0
Akwai abubuwa da dama waɗanda suke kawo tabbataccen da dauwamammen zaman lafiya da tabbataccen kwanciyar hankali ga ɗaiɗaikun mutane da ƙungiyoyi, kai har da...

Mene Ne Zaman Lafiya Da Kwanciyar Hankali?

0
Zaman lafiya da kwanciyar hankali shi ne burin dukkan ɗan Adam maza da mata; manya da yara musulmi da kafiri babu wani saɓani. Za...

Yadda Ake Addu’ar Samun Lafiya Ga Cututtuka

0
Addu'ar Samun Lafiya - An ruwaito daga A'isha (Radiyallahu Anhu), ta ce; Manzon Allah (Sallallahu Alaihi Wasallam) ya kasance idan mara lafiya ya zo...

Yadda Ake Addu’a Ga Cututtuka Ko Kuma Wata Annoba

0
Addu'a Ga Cututtuka; Wannan kuma addu'a ce da aka ce a dunga karanta ta a duk lokacin da wata annoba ta shigo. Idan har kana...

Abubuwan Da Ya Kamata A Sani Game Da Ciwon Sanyi

0
Shi ciwon sanyi wanda Bature ke cewa (S.T.D: Sexual Transmitted Disease) yakan haddasa wa mata matsala daban-daban. Kama daga rashin haihuwa, ɗaukewar sha'awa, wasu kuma...

Yadda Za Ki Kula Da Fatarki

A yadda mayuka da kayayyakin gyaran jiki suka yi yawa a kasuwa; zaɓar abubuwan da za su taimaka wa fatar jikinki yana iya zama...

Ciwon Hanta (Hepatitis B)

0
Hanta, ɗaya ce daga cikin sassan jikin ɗan adam. Kuma jigo ce wajen kula da tafiyar da jikin ɗan adam. Mutum ba zai iya...

Amfanin Ƙaho

0
Taƙaitaccen Tarihin Ƙaho: Ƙaho, abu ne mai asali da tarihi a Musulunci, domin kuwa, tun kafin yin hijira daga Makka zuwa Madina da kamar shekara...
×