liƙawa: addu;a
Addu’ar Sujjadar Tilawar Alƙur’ani
"Sujada wajhii lillazii khalaƙahu wa shaƙƙa sam'ahu wa basarahu bi haulihi wa ƙuwwatihi (Fatabaarakal-laahu ahsanul khaaliƙiina)".
{Fuskata ta yi sujada ga wanda ya halicce ta,...
Addu’ar Wanda Ya Yi Sabon Aure, Ko Ya Sayi Abin Hawa
Idan ɗayanku ya auri mace, ko ya sayi bawa mai hidima, to ya ce:-
"Allaahumma innii as'aluka khairahaa wa khaira maa jabaltahaa alaihi, wa a'uzu...
Falalar Ƙulhuwallahu Ahad
Falalar Ƙulhuwallahu Ahad - An karɓo hadisi daga Abu Sa'idil Khudri, Allah ya yarda da shi ya ce: Ɗan 'uwana Ƙatada ɗan Nu'uman ya...
Ɗagowa Daga Ruku’u
Ɗagowa Daga Ruku'u: Bayan kowacce gaɓa ta koma mazauninta; ya tsaya daram kar ya mayar da hannuwansa kan ƙirjinsa, wato; (Qabdu) su ne kaɗai...
Addu’o’i Domin Neman Tsari Daga Azzalumai
Addu'o'in Tsari Daga Azzalumai; An karɓo daga Abdullahi ɗan Mas'ud (Radiyallahu Anhu) ya ce; Idan ɗayanku yana jin tsoron wani azzalumin shugaba sai ya...
Abin Da Ya Kamata Mai Yin Sallah Ya Yi Bayan Ya...
Idan zai yi sujudah, ya tabbatar ya yi ne a kan gaɓoɓinsa guda 7.
1-2 tafukan hannuwansa biyu, idan yana da su.3-4 guiwowin ƙafafunsa biyu,...
Yadda Ake Warkar Da Kambun Baka Ko Maita
Yayin da aka tabbatar da mayu sun kama mutum; ko kuma kambun baka ne ya kama mutum; akan umarce shi da ya yi wanka;...
Guraren Da Aljanu Sukafi Zama
A wajen zama mun bambanta, sai dai da yawan mu muna rushe musu wurin zamansu sannan mu gina namu, kuma muna sare musu wajen...
Yadda Ake Addu’ar Samun Lafiya Ga Cututtuka
Addu'ar Samun Lafiya - An ruwaito daga A'isha (Radiyallahu Anhu), ta ce; Manzon Allah (Sallallahu Alaihi Wasallam) ya kasance idan mara lafiya ya zo...
Yadda Ake Addu’ar Samun Nutsuwa Da Kwanciyar Hankali Da Wadatar Zuciya
Addu'ar Samun Nutsuwa Da Kwanciyar Hankali - An ruwaito daga Shaddad Ibn Aws, Annabi (Sallallaahu Alaihi Wasallam) ya ce; "Ya Shaddad, idan ka ga...