Yadda Ake Haɗa Fondant

0
901

A yau za mu koyi yadda ake fondant.

Abubuwan Da Ake Buƙata:

 • Icing sugar
 • 1 tbsp Corn syrup
 • 1 tbsp Glucose
 • 2 tbsp Gelatine
 • 1 tbsp Glycerine
 • ruwa 4 zuwa 5 tbsp
 • 1 tbsp Cmc
 • Corn flour
 • 1 tbsp Flavour
 • gishiri
 • 1 tbsp Butter

Yadda Ake Haɗawa

 1. A sami kwano ɗan ƙarami, sai a zuba gelatine kamar cokali biyu, a sa ruwa kamar cokali 4 haka a juya.
 2. Sai a juya shi, amma zai iya ɗan burtsatsai bai yi smooth ba.
 3. A zuba ruwa a tukunya, a ɗora a kan wuta, amma ruwan ba mai yawa ba, yadda idan an sa kwanon da aka zuba gelatine ɗin ba zai sha kansa ba.
 4. Sai a sa glucose a juya sosai, sanna sai a sauke, sai a zuba flavour, corn syrup, glycerine a juya sanna a ɗan sa gishiri da butter.
 5. Sai a ringa juyawa ana ƙarawa, ana juyawa kamar ana kwaɓin dough, a haka za a ga yana ƙwari har sai an ga ya daina kama hannu.
 6. Sanna idan ana yi a tabbatar ana yin shi a kan leda ko irin waje me kyau da tsafta kuma idan ana murzawa kada a yi da yatsu, tafin hannu za a yi amfani da leda mai yatsu.
 7. Idan yana kamawa za a iya barbaɗa corn flour a ƙasan wajen ko icing sugar.
 8. Za a ga idan ya yi sosai, zai daina kama hannu, zai zama dough sosai, sai a sami Leda a sa a ciki, yadda iska ba za ta shiga ba, ya daskare.
 9. Sai a yi kwalliyar da ake so idan wani kala ake so, za a iya sawa a murza shi.

Domin sanin Yadda Ake Pizza danna koren ruutun nan.