Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Hanyoyin Ɓarnatar Da Dukiyar Al’umma

0
Akwai hanyoyi da yawa da shugabanni da ma'aikata suke bi wajen ɓarnatar da dukiyoyin al'umma kuma sai Allah ya hukunta su a kansu domin...

Ɗagowa Daga Ruku’u

0
Ɗagowa Daga Ruku'u: Bayan kowacce gaɓa ta koma mazauninta; ya tsaya daram kar ya mayar da hannuwansa kan ƙirjinsa, wato; (Qabdu) su ne kaɗai...

Hidisai Goma Kan Hatsarin Shugabanci

0
Hatsarin Shugabanci: Shugabanci komai ƙanƙantarsa wani nauyi ne babba a kan wanda ya hau kansa, wanda in ba a ɗauke shi an sauke shi...

Yadda Ake Tafiya Sujudah

0
Tafiya Sujudah: Akwai hadisin da ya ce mai sallah ya fara ajiye gwuiwarsa kafin hannayensa. Ruwayar (wa'il ibnu hujur). Akwai kuma hadisin da ya ce...

Tatsuniyar Gizo Da Namun Daji

0
Ga ta nan ga ta nan ku Gizo ne dai yana son ya ci nama, amma ba shi da shi. Ya rasa yadda zai yi....

Yadda Ake Dawo Da Abin Da Aka Goge A Kan Komfiyuta

Mafi yawancin dukkanin wani abu da aka goge a kan komfiyuta ba wai an goge shi ne ba gaba ɗaya; mafi yawanci yana zuwa...

Addu’o’i Domin Neman Tsari Daga Azzalumai

1
Addu'o'in Tsari Daga Azzalumai; An karɓo daga Abdullahi ɗan Mas'ud (Radiyallahu Anhu) ya ce; Idan ɗayanku yana jin tsoron wani azzalumin shugaba sai ya...

Falalar Adalci, Tausayawa Mabiya Da Illolin Gallaza Musu

1
Hadisi Na Ɗaya A Kan Falalar Adalci Da Tausayawa Mabiya Da Illolin Gallaza Musu An karɓo daga Jarir ɗan Abdullahi (Radiyallahu Anhu) ya ce: Manzon...

Hadisai A Kan Kada A Goyi Bayan Mai Laifi

0
Hadisi Na Ɗaya A Kan Kada A Goyi Bayan Mai Laifi An karɓo daga Abdullahi ɗan Umar (Radiyallahu Anhu) ya ce: Na ji Manzon Allah...

Yadda Ake Yin Tasbihi A Ruku’u

0
Tasbihi A Ruku'u: Mutum zai yi tasbihi a lokacin da ya yi ruku'u kamar haka; "Subahaana Rabbiyal Azim wabi hamdihi" sau uku ko kasa...