liƙawa: wikihausa
Tarihin Kafuwar Ƙasar Iran
Tarihin Kafuwar Ƙasar Iran: Daga Tsoffin Dauloli zuwa Jamhuriyar Musulunci
Tsakure
Wannan maƙala ta yi nazari kan tarihin kafuwar ƙasar Iran, tun daga daulolin gargajiya na...
Tarihin Kafuwar Ƙasar Saudi Arabia
Ƙasar Saudi Arabia tana daga cikin muhimman ƙasashe a duniya, musamman ta fuskar addini da tattalin arziki. Kafuwar ta ta samo asali ne daga...
Yadda Falalar Suratul Falaƙi Da Nasi Take
An karɓo daga Uƙubatu ɗan Amir (Radiyallahu Anhu) yace; Manzon Allah (Sallallahu Alaihi Wasalam) yace; "Ba ka ga waɗansu ayoyin da aka saukar da...
Zikiri Yayin Shiga Gida
"Bismillaahi walajnaa, wa Bismillaahi kharajnaa, wa alal-laahi Rabbanaa tawakkalnaa".
{Da sunan Allah muka shiga, kuma da sunansa muka fita, kuma ga Allah kaɗai, Ubangijinmu, muka...
Musa Ɗanƙwairo A Koyo Da Biyayyar Waƙa
Makaɗa Alhaji Musa Ɗanƙwairo Maradun ya tashi, ya girma a gidansu; ya tarar da ana harka ta kiɗa da waƙa. Magabatansa tun daga Kaka...
Maganganu Na Ƙarya A Kan Kashe Husaini (RA)
Waɗanda suka rawaito labaran kashe Husaini (Radiyallahu Anhu) da kashe Usman (Radiyallahu Anhu) da sauran yaƙe-yaƙe sun ƙara ƙarerayi da yawa a cikin labaran.
A...
Tarihin Malam Ɗankwandarai
An haifi Malam Isa Ɗankwandarai a garin Sankara a Ƙauyen Kwandarai. Ya yi tafiye-tafiyen neman karatu har Ubangji Maɗaukakin Sarki Ya hore masa Alƙur'ani;...
Tarihin Abubakar Malami SAN
Abubakar Malami SAN, wanda aka haifa a ranar 17 ga watan Afrilu, 1966 a kauyen Gwari dake jihar Kebbi, Najeriya, yana daga cikin shahararrun...
Addu’ar Shiga Wata Karkara Ko Wani Gari
اللهم رَبَّ السَّمَوَاتِ السَّبْع وَمَا أَظْلَلْنَ، وَرَب
الأَرَضِينَ السَّبْعِ وَمَا أَقْلَلْنَ ، وَرَبَّ الشَّيَاطِينِ وَمَا أَضْلَلْنَ ، وَرَبَّ الرِّيَاحِ وَمَا ذَرَيْنَ ، أَسْأَلُكَ خَيْرَ
هَذِهِ الْقَرْيَةِ...
Addu’a Ga Wanda Yace Maka: Allah Ya Yi Maka Albarka
وَفِيكَ بَارَكَ الله.
Wa fi ka barakallah
Kai ma Allah ya yi maka albarka.
Karanta Addu'a Ga Wanda Aka Zo Biyansa Bashinsa
Edita@rumasau-kallamu









