Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Yadda Falalar Karanta Amanar Rasulu Take

0
An karɓo daga abu Mas'ud Albadri (Radiyallahu Anhu) haƙiƙa Annabi (Sallallahu Alaihi Wasalam) ya ce; "Wanda ya karanta ayoyi biyu na ƙarshen Baƙara a...

Sauya Akalar Kiɗan Gado Zuwa Na Fada Da Na Game-Gari

Makaɗa Musa Ɗanƙwairo Maradun tun yana cikin aiwatar da kiɗa na Gayauna; wato tun kafin a naɗa shi Sarautar Sarkin Kiɗan Sarkin Maradun yake...

Bayanin Manyan Malaman Sunna A Kan Matsayin Sayyidina Husaini (RA) Da...

0
Haƙiƙa Sayyidina Husaini (Radiyallahu Anhu) yana da maɗaukakiyar daraja da alfarma a zukatan dukkan musulmi na ƙwarai musamman ma malamai. Wannan ya sa bakinsu ya...

Sunayen Wasu Kayan Abinci Da Itatuwa Da Turanci

0
Mu san sunayen turanci na wasu kayan abinci da itatuwa waɗanda muke yawan mu'amala da su, domin masu binciken amfaninsu ga lafiyar jiki. 1 -...

Abubuwan Da Ya Kamata Mu Kiyaye Don Inganta Lafiyarmu

0
MU DAINA AIKATA WAƊANNAN HALAYEN Aikata waɗannan ɗabi'un marasa kyau ga mutum na iya jawo masa ciwon ƙoda (Nephritis) don haka in ka ji ko...

Illolin iPhone Ga Tarbiyyar ‘Ya’yanmu

0
Galibi mutane suna ɗaukar annobar cututtuka da masifun rashin zaman lafiya su ne kaɗai masifu; ana mantawa da wasi abubuwa da ke yaƙar mu...

Sababbin Karin Maganar Hausa

1
Sakamakon zagayowar ranar Hausa ta duniya ta shekarar 2025, ga wasu sabbin karin magana: 1. Abin nema ya samu matar Bakano ta haifi buhun kuɗi. 2....

Gudunmawar Sarki Abdulazeez Da Birtaniya Wajen Kafa Ƙasar Saudi Arabia

1
Abdulaziz Ibn Saud da Kafuwar Ƙasar Saudi Arabia: Binciken Tarihi Kan Rawar Da Birtaniya Ta Taka Taƙaitaccen Bayani Ƙirƙirar masarautar Saudi Arabia a shekarar 1932 ba...

Yadda Ciwon Baki Yake (Mouth ulcers)

0
"Mouth ulcers" Ɗaya ne daga cikin ciwukan baki da a turance akan kirasa da canker sore (shankaso), Ƙaramin ciwo ne na kwailewar fata dake...

Zikiri In An Zauna A Wani Majalisi

0
Ibn Umar ya ce: an kasance an ƙirgawa ga Manzon Allah (Sallallahu alaihi wasalam) a majalisi kafin ya tashi, yana cewa sau ɗari: "Rabbigfir lii...