Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Taƙaitaccen Tarihin Ƙasar Hausa

0
Alhassan (1981:1) ya bayyana Ƙasar Hausa ta asali tana Afirka ta Yamma; a farfajiyar dake tsakanin hamadar sahara da dazuzzukan da suka doshi gaɓar...

Wane Ne Bahaushe?

1
Idan muka juya kan sanin wane ne Bahaushe kuwa? A iya cewa mafi yawancin mazauna Ƙasar Hausa su ne al'ummar Hausawa. Amma akwai wasu ƙabilu...

Yadda Ake Macaroni 2

0
Abubuwan Da Ake Buƙata Idan Za A Haɗa Macaroni su ne: AlbasaTumatirGreen beans (koren wake)Potatoes (dankali)Niƙaƙƙen namaAbin ɗanɗanoVinegar (khal)KasbaraShammar Kayan Aiki Murhu/Risho/GasTukunyaKaskoMazubi (mai tsafta)LudayiAbin dakaWuƙa Yadda...

Yadda Ake Haɗa Man Gashi

0
Idan aka ce man gashi, ana nufin mai da muke amfani da shi wajen kula da gashin kanmu ko mace ko namiji. Mukan yi...

Yadda Ake Gima Macaroni Jallof

1
Abubuwan Da Ake Buƙata Idan Za A Haɗa Gima Macaroni Jallof su ne: Niƙaƙƙen nama/maiKayan miyaTafarnuwaMasoroGirfaShammarAbin ɗanɗano Kayan Aiki Murhu/Risho/GasTukunyaKaskoMazubi (mai tsafta)LudayiAbin dakaWuƙa Yadda Ake...

Yadda Ake Fanke

0
Fanke wani abinci ne da ake yin sa da fulawa. Abubuwan Da Ake Buƙata Idan Za A Haɗa Fanke Su Ne: Fulawa SugarGishiriYistRuwaMai (na suya) Kayan Aiki...

Yadda Ake Alala

0
Alala wani abinci ne, da ake yin sa da wake. Ana iya sakawa a leda ko kuma gwangwani. Abubuwan Da Ake Buƙata Idan Za A...

Yadda Ake Mahshi

0
Mahshi wani abinci ne da ake haɗawa da shinkafa, kayan lambu da kuma nama. Abubuwan Da Ake Buƙata Idan Za A Haɗa Mahshi Gatafosa/ yalon...

Yadda Ake Fish Soup

0
Fish Soup wata miya ce da ake yi da kifi. Abubuwan Da Ake Buƙata Idan Za A Haɗa Fish Soup su ne: Fish (kifi)Maggi, salt...

Yadda Ake Fish Cake

0
Fish cake wani abu ne wanda ake haɗa shi da kifi. Abubuwan Da Ake Buƙata: Farin kifi 8 (dafaffe) Dankali 8 (dafaffe) Cokali 1 na kayan ƙamshi Cokali 1...