Sauran Waɗanda Suka Yi Shahada Tare Da Husaini (Radiyallahu Anhu)

0
28

Wani abun jan hankali shi ne sunayen waɗansu daga cikin ‘ya’yan Husaini da ƙannansa waɗanda suka gamu da ajalinsu a wannan lokaci a Karbala.

Waɗannan sunaye su ne:

1-Abubakar ɗan Aliyu ɗan Abi Talib (Radiyallahu Anhuma)
2-Umar ɗan Aliyu ɗan Abi Talib (Radiyallahu Anhuma)
3-Usman ɗan Aliyu ɗan Abi Talib (Radiyallahu Anhuma)
4-Abubakar ɗan Husaini ɗan Aliyu (Radiyallahu Anhuma)
5-Umar ɗan husaini ɗan Aliyu (Radiyallahu Anhuma).

Wannan yana nuna yadda Ahlul Baiti (Radiyallahu Anhuma) suke matuƙar ƙaunar waɗannan sahabbai har suke sanyawa ‘ya’yansu sunayensu, wannan bai tsaya kan sayyidina Au da Husaini ba, a a kusan dukkan Imamai sha ɗaya sun bi sahu.

Ɗan uwa karanta waɗannan sunaye:

1-Umar ɗan Aliyu ɗan Abu Ɗalib (Al-atraf)(Radiyallahu Anhuma)
2-Umar ɗan Muhammad ɗan Umar ɗan Aliyu (Radiyallahu Anhuma)
3-Umar ɗan Husaini ɗan Au (Radiyallahu Anhuma)
4-Umar ɗan Ali ɗan Husaini ɗan Ali (Al Ashraf)(Radiyallahu Anhuma)
5-Umar ɗan Aliyu (Al-asgar) ɗan Umar (Al Ashraf) ɗan Aliyu zainul Abidina ɗan Husaini (Radiyallahu Anhuma)
6-Umar ɗan Hasnul Aftus ɗan Aliyul Asgar ɗan Aliyu Zainul Abidin ɗan Husaini (Radiyallahu Anhuma)
7-Umar ɗan Husaini ɗan Zaidu ɗan Aliyu ɗan Husaini ɗan Aliyu (Radiyallahu Anhuma)
8-Umar ɗan Musal Ƙasim ɗan Ja’afarus Sadik (Radiyallahu Anhuma)
9-Umar ɗan Husaini Sibti ɗan Aliy ɗan Abu Talib (Radiyallahu Anhuma)
10-Umar ɗan Ja’afar ɗan Muhammad ɗan Umar Al-traf ɗan Aliyu (Radiyallahu Anhuma)

11-Umar ɗan Muhammad ɗan Umar ɗan Aliyu ɗan Husaini Asshadi (Radiyallahu Anhuma)

12-Umar ɗan Yahaya ɗan Husaini ɗan Zaid (Radiyallahu Anhuma)
13-Umar ɗan Hasan ɗan Aliyu ɗan Husaini ɗan Aliyu Bin Abi Talib (Radiyallahu Anhuma).
14-Abubakar ɗan Aliyu ɗan Abu Talib (Radiyallahu Anhuma)
15-Abubakar ɗan Husaini ɗan Aliyu (Radiyallahu Anhuma)
16- Abubakar ɗan Hasan ɗan Aliyu (Radiyallahu Anhuma)

17-Abubakar ɗan Abdullahi ɗan Ja’afar ɗan Abu Talib (Radiyallahu Anhuma)
18-Usman ɗan Aliyu ɗan Abu Talib (Radiyallahu Anhuma)
19-Usman ɗan Akilu ɗan Abi Talib (Radiyallahu Anhuma)
20-Usman ɗan Akilu ɗan Abi Talib (Radiyallahu Anhuma)
21-A’isha ‘yar Musal Ƙazim ɗan Ja’afarus Sadik (Radiyallahu Anha)
22-A’isha ‘yar Aliyu Rida ɗan Musal Kazim (Radiyallahu Anha)
23-A’isha ‘yar Aliyu Abul Hasan ɗan Muhammad Jawad ɗan Aliyu Rida (Radiyallahu Anhuma)
24-Mu’awiyya ɗan Aliyu ɗan Ja’afar ɗan Abu Talib (Radiyallahu Anhuma)
25-Ɗalha ɗan Hasan ɗan Aliyu ɗan Abu Talib (Radiyallahu Anhu)

Ya ɗan uwa mai karatu ka dubi yadda waɗannan bayin Allah suka sanyawa ‘ya’yansu sunayen waɗannan manyan sahabbai musamman Umar domin su nunawa kowa cewa su fa ba sa gaba da su ko a kusa ko a nesa, saboda ai babu yadda za a yi mutum ya yi ta sanyawa ‘ya’yansa sunayen waɗanda yake ganinsu a matsayin maƙiya, koma munafikai ko kafirai.

A nan na ƙara kira ga ‘yan uwa masu da’awar son da bin Ahlul Baiti da su yi koyi da su, su daina ƙin sahabbai, musamman Abubakar, Umar, Usman, A’isha, Ɗalha da Mu’awiya, su daina zaginsu da tsine musu, su daina yi musu ƙage, saboda su Ahlul Baitin (Radiyallahu Anhuma) ba su yi haka ba. Ya Allah ka ganar da mu ka bamu ikon bin gaskiya. Amin.

Domin karanta cikakken bayani a kan Wa Ya Kashe Husaini (Radiyallahu Anhu) danna nan.

Domin karanta cikakken bayani a kan Azumin Tasu’a Da Ashura danna nan.

Wannan bayanin an ciro shi ne daga Littafin Gaskiyar Magana A kan Ashura wanda Shehu Mansur Dala ya wallafa shi; domin karanta cikakken Littafin danna nan.

labarin da ya wuceWaiwaye Kan Tattalin Arzikin Hausawa Na Gargajiya
Labarin na GabaFitattun Iyayen Gida Na Ɗanƙwairo A Kiɗan Fada