Alamomin Tashin Ƙiyama

0
561

A jikina na ji kamar ƙarshen rayuwata ya zo dab da barin duniyar nan fa; domin na ga alamu sun nuna cewa, duniya ta zo ƙarshe, kamar yadda Manzo (SAW) ya faɗa.

“Idan ƙarshen duniya ya zo, za ka ga alamu kamar haka:”

1. Masu kuɗi za su zama marasa godiyar Allah.

2. Ana gasar gina manyan gidaje.

3. Baiwa za ta zama sarauniya.

4. Zina za ta zama abin kwalliya ga al’ummah.

5. Za a yawaita zubar da jinin salihan bayi.

6. Azzaluman mutane za su zama shugabanni.

7. Lokaci zai zama gajere, (Da zarar gari ya waye, sai ka ga dare ya yi).

8. Za ka ga ɗan uwa yana gudun ɗan Uwansa.

9. Addinin Musulunci zai kasu kashi-kashi.

10. Malaman Addina za su zamo masu son duniya da abin da ke Cikinta.

Innalillahi wa innah ilaihi raju’un…! Tabbass waɗannan

alamomin sun bayyana dukkan su,

ni yanzu tunanina yaushe zan mutu, yau ko gobe?

Kashe ni za a yi, ko rashin lafiya zan yi, ko hatsarin mota zan yi, ko zan faɗa cikin rami in mutu? Ko gobara ce sanadina, ko kuma haka kawai zan mutu?
Allahu A’alam.

Allah ka sa mu yi kyakkyawan ƙarshe, Allah Ka sa mu mutu da kalmar shahada, Amin summa Amin!

Idan na taɓa zaluntar ka/ki ina neman gafarar ka/ki kafin in koma ga Allah, domin na ji Allah ya ce, “Ba ya yafe laifin da ke tsakanin bawa da bawa.”

Tunatarwa

An kawo Facebook, ka iya,
An kawo WhatsApp, ka iya,
An kawo Instagram, ka iya,
An kawo Twitter, Ka ƙware,
ko wane irin Chatting, Ka iya.

Shin ka ƙware wajen karanta Alƙur’ani da sanin Tajwidinsa?

Kuma duk ya riga su jimawa a duniyar nan.
Ɗan uwa haƙiƙa akwai babbar asara, idan ba ka iya karanta Ƙur’ani ba, ko daidai da hizif 1 ne.

Manzon Allah (S.A.W) ya ce:- Azumi da Ƙur’ani suna ceto ranar Alƙiyama ga ma’abotan su.

‘Yan uwa, mu kasance ma’abota Ƙur’ani, ba ma’abota social media ba.

Tunatarwa ce!

Domin karanta cikakken bayani a kan Kalmomi Guda Biyar Masu Amfani A Duniya Da Lahira danna nan.

Domin karanta cikakken bayani a kan Abin Lura Idan ƊanKa Ko ‘YarKa Sun Kai Shekarun Farko Na Tashen Balaga danna nan.

labarin da ya wuceCiwon Suga (Diabetes)
Labarin na GabaTarbiyar Yaro