Yadda Ake Masar Dankalin Turawa

0
1078

A yau za mu koyi yadda ake masar dankalin Turawa.

Abubuwan Da Ake Buƙata

  • Dankalin Turawa
  • Attarugu
  • Albasa
  • Ƙwai
  • Gishiri da magi
  • Kori

Yadda Ake Haɗawa

  1. A fere dankali, sai a ɗora shi a wuta, ya nuna ya yi luguf sosai.
  2. Sannan sai a ɗauko roba ko kwano mai zurfi a zuba a ciki.
  3. A ɗebo ƙwai mai ɗan dama a fasa a kan dankalin.
  4. Sai a samu ludayi a dama dankalin da ƙwan, har sai sun haɗu sosai.
  5. Sai a debo albasa da attarugu a jajjaga, su sannan a zuba a kan haɗin dankalin da magi da gishiri da kori daidai kayan ɗanɗano,
  6. Kuma a sake dama haɗin domin kayan hadin su shiga dankalin sosai.
  7. A ɗauko tanda a dora a kan wuta, a zuba man gyada a kowane gida sannan a ɗebo ƙullun dankalin a zuba a kowane gidan tandar.
  8. Sai a ɗan ba shi mintuna, domin dahuwar cikin masar, idan gefe ɗaya ya yi, sai a sake juya wainar zuwa dayan gefen har sai ta nuna kafin a sauke daga wuta.

Domin sanin Yadda Ake Lemon Ardeb danna nan.

labarin da ya wuceYadda Ake Lemon Ardeb
Labarin na GabaYadda Ake Mashe
BHM Ninja
Sunana Buhari Ibrahim Aliyu [Googler] dalibin computer, digital marketer, technical crew a wikihausa dalibi mai kokarin yada ilimi na na'aura mai kwakwalwa tare da tabbatar cigaban kasuwancin zamani.