Yadda Ake Tuwon Shinkafa

1
1632

A yau za mu koyi yadda ake tuwon shinkafa.

Tuwon shinkafa abinci ne da ake yin sa da shinkafa, wanda ya kasance abincin gargajiya na Bahaushe, wanda yake daɗi musamman ma idan aka tuƙa shi sosai.

Abubuwan da ake buƙata:
1-shinkafa ta tuwo(fara).
2-ruwa.

Yadda ake haɗawa

• A wanke shinka fara, a zuba mata ruwa daidai wanda za ta shanye.
• Sai a bar ta ta dahu, har sai ta shanye ruwan duka. Ta yi laushi sosai.
• Sannan a tuƙa da muciya sosai. a mai da shi kan wuta, ya turara na ɗan wani lokaci, a sauke a malmala.
Karin bayani.
Idan ruwan ya yi kaɗan, kada a ƙara na sanyi. a sauke a ɗora wani ruwan, in ya tafasa, sai a ƙara a kai, a bar shi ya ɗan ƙara haɗuwa ko sannan a tuƙa.

domin karanta yadda ake tuwon masara danna nan

labarin da ya wuceSunayen ‘Ya’yan Manzon Allah (S. A. W)
Labarin na GabaYadda Ake Yogurt
Khadija Yusha'u (Amira)
Khadija Yusha'u (Amira) Babbar ɗalibar Addini ce, wacce ta karanci abin ci da lafiyar sa (Food and Nutrition) da kuma ƙwararriyar mai haɗa abin ci da kuma koyar da aikin hannu.

SHARHI ƊAYA

An rufe yin sharhi