fbpx
Gida Liƙau(tags) Yadda ake

liƙawa: yadda ake

Ta Yaya Zan Gina Ƙwaƙwalwar Jaririna Tun Yana Ciki?

0
Za ki iya gina ƙwaƙwalwar jaririnki yana ciki ta hanyar amfani da Folic Acid/Folate. Folic acid na ɗaya daga cikin nau'ikan Vitamin B ne (Vitamin...

Yadda Ake Haɗin Kayan Ƙamshi

0
Assalam alaykum. Barkan mu da sake kasancewa cikin sabon shirinmu na girka-girken WikiHausa Wanda muke koyar da Ƙayatattun abinci namu na gida NIjeriya da na...

Yadda Ake Irish Pizza

0
A yau za mu koyi yadda ake irish pizza, wato pizzar dankalin Turawa. Tana da matuƙar daɗi da sauƙin sarrafawa, Ana iya cin ta...

Yadda Ake Dambun Nama

0
Dambun nama nau'in sarrafa nama da ake yi a Arewacin Nijeriya. Ana iya yin dambun nama da kalolin nama kamarsu: naman rago, naman akuya...

Yadda Ake Gireba

0
Gireba abin maƙwalashe ce, da ta samo asali daga fulawa; kuma ana yin ta ne da abubuwan amfanin yau da kullum, masu sauƙin samuwa....

Dabarun Yadda Ake Girki Mai Ɗanɗano

0
Shin ko an san mene ne dalilan da suke sa girke-girken iyayenmu na da ya fi namu daɗi da lafiya? Ko an san dalilan da...

Yadda Ake Ɗan Sululu

0
A yau za mu koyi yadda ake ɗan sululu, ɗan sululu abincin gargajiya ne na  Bahaushe wanda ya kasance ana samar da shi daga...

Yadda Ake Cookies

0
A yau za mu koyi yadda cookies. Cookies wani nau'i ne daga cikin nau'ika na biskit. yana da sauƙin sarrafawa. yana da matuƙar daɗi...

Yadda Ake Faten Dankali

0
A yau za mu koyi yadda ake faten dankali; Faten dankali abinci ne mai daɗi da sauƙin sarrafawa. Abubuwan da ake buƙata: Dankali Attaruhu Albasa Maggi Citta Kifi (ice fish) Alayyahu Kori Man gyaɗa Yadda...

Yadda Ake Kifi Mai Fulawa

0
Kifi yana ɗauke da wasu sinadirrai masu matuƙar amfani ga lafiyar jikin ɗan Adam, kama daga ƙananan yara, manya da kuma tsofaffi. Ana kiran...