liƙawa: wikihausa
Idan Na Saka Jan Baki A Leɓena, Sai Harshena Ya Taɓa,...
Amsa: Duk matar da ta haɗiye jan baki, sakamakon taɓawa da harshenta yake yi, har ta haɗiyi yawu da shi, azuminta yana nan, babu...
Idan Nayi Amai, Kuma Bai Gama Fita Ba; Akwai Ragowa A...
Amsa: Duk mutumin da yayi amai, sai ya mayar da ragowar dake maƙogwaronsa kafin ya fito kan harshensa; ya cigaba da azuminsa, babu komai.
Hujja:...
Idan Na Ɗauki Yaro Jariri, Sai Yayi Min Tumbuɗi A Cikin...
Amsa: Idan mutum ya ɗauki jariri, sai yayi masa tumbuɗi a cikin hancinsa, azumin shi yana nan daram.
Hujja: (Almazid fil Fatawa 123962).
Domin karanta cikakken...
Idan Gumina Ya Shiga Bakina, Na Haɗiye Yaya Azumina?
Amsa: Idan mutum ya haɗiyi guminsa da azumi a bakinsa,babu komai, azuminsa yana nan daram.
Hujja: (Almazid fil fatawa 164965).
Domin karanta cikakken bayani akan Idan...
Idan Na Tara Yawu A Bakina, Sai Na Haɗiye, Yaya Azumina?
Amsa: Idan mutum ya haɗiye yawu, ko wani kaki, azuminsa na nan daram.
Hujja: (Allamatul dasuqi alma'liky, ibnu habib, littafi Hashiyatu Dasuqi 525/1).
Domin karanta cikakken...
Idan Nayi Amai Da Azumi A Bakina, Shin Yaya Azumina?
Amsa: Idan mutum yayi amai, amma bai haɗiye wani ɓangare na aman da yayi ba, babu komai, azuminsa na nan daram.
Hujja: "Wanda duk yayi...
Idan Na Saka Kwalli A Idona, Kuma Sai Na yi Kaki,...
Amsa: Idan mutum yayi kaki, sai yaga kwallin idon da ya saka a cikin kakin da yayi, babu komai, azuminsa na nan daram.
Hujja: (Sahifatu...
Shin Zan Iya Shaƙar Maganin Shaƙa Na Masu Asma Idan Na...
Amsa: Idan mutum yana fama da ciwon asma, ya hallata ya shaƙi maganin na masu asma, a lokacin da yake azumi.
Hujja: Fatawa Shaikh Usaimin.
Domin...
Falalar Sanin Gaskiya Da Aiki Da Ita
Ya zama wajibi a kan dukkan musulmi mai neman tsira da shiriya ya zage damtse wajen neman gaskiyar magana a kan komai kuma in...
Idan Ina Magana Da Safe Bayan Na Ɗauki Azumi, Sai Na...
Amsa: Idan mutum ya haɗiyi sauro, ko ƙuda ko wani kwaro, ko wani abu kamar zare, ko gashi, azuminsa na nan daram, babu komai.
Hujja:...








