Gida Liƙau(tags) Wikihausa

liƙawa: wikihausa

Asalin Kafuwar Jihar Katsina

0
Ga abinda yazo daga littafin tarihin Katsina (Kitabu Taarikh Ummaratu Hazihil Qaryatu Al-mashhuratu bi- Katsina min binaaiha ila yaumina haza” Da sunan Allah Mai Rahama Mai ...

Waƙa Mai Taken Jakadan Allah

0
  Allahu ba ni dubun basira mayyawa,                              In yi baitukan bege ga ɗan Adanani Ga munasaba ta watan Rabi’ul Lawwali,                              Wata na samun Sayyidul...

Waƙa Ta 2 Ga Farfesa Mu’azu Sa’adu Muhammad Kudan

0
Daga Salmanu Faris Kudan, Shugaban Ƙungiyar Marubutan Arewa ta Ƙasa Nijeriya 1. A yau mun taru cikin alkunya, Domin girmama gwarzonmu mai dubayya, Haske ya sake yalwata cikin...

Waƙar Murnar Zama Farfesa Ga Mu’azu Sa’adu Muhammad

0
Daga Salmanu Faris Kudan, Shugaban Ƙungiyar Marubutan Arewa ta Ƙasa Nijeriya A yau Arewa ta wayi gari da annuri, An kunna fitilar da ta daɗe...

Tsokaci A Kan Littafin Salmanu Da Salma

0
Littafin “Salmanu da Salma” littafi ne na soyayya da aka gina bisa tubalin kimiyya da ilimi. Marubucin ya nuna cewa soyayya ba motsin zuciya...

Ga Tsoro Ga Ban Tsoro

0
“Ubangiji (Allah) ya halicci mutane, Samuel Colt ya dai-daita su” - Sammuel Colt (1836) 12/08/2024 SHIMFIƊA Samuel Colt ya faɗi wancan maganar ce bayan ya ƙirƙiri ƙaramar bindigar...

Yadda Atini Yake (Dysentery)

0
Idan mutum na fama da atini yakan rasa samun sukuni, sannan a kodayaushe ya kan ji kamar kashi ya matse shi sosai tare da...

Yadda Zubar Jini Yake Bayan Haihuwa

0
Mahaifar Mace wato "Uterus" a sanda ta ɗauki ciki babu wani guri a jikin halittar ɗan adam da jini ke kai-komo ba tare da...

Kammalawa Daga Cikin Littafin Ka San Kanka

0
Warwara Duk da na bayyana muhimmancin mutum ya gano kansa, zan iya cewa ba dole sai ka yi hakan ba. Gano kai wani aiki ne...

Yadda Manufar Rayuwarka Take

0
Manufar Rayuwarka Wannan kusan zan iya cewa shi ne ma ya kamata ya zo a farko, amma na jinkirta shi ne saboda amsar da ka...