liƙawa: wikihausa
Musa Ɗanƙwairo A Gayaunar Waƙa
Makaɗa Abdu Kurna yana daga cikin makaɗa na ƙungiya; waɗanda suka yarje wa wasu mataimakansu su dinga zuwa taɓe na yin waƙa; wato gayaunar...
Tarihin Alaramma Malam Aliyu Ɗan Kadawa (1868-1998)
An haifi Malam Aliyu a zamanin Sarki Abdullahi a garin Kadawa cikin ƙaramar Hukumar Warawa da ke Jihar Kano. Hamshaƙin malamin Alƙur'ani, ma'abocin zaumunci...
Tattali da Kulawar Ɗanƙwairo da Majiɓintansa
Kamar yadda tarihin rayuwar Makaɗa Musa Ɗanƙwairo ya tabbatar; shi mutum ne mai kula da ciyarwa da shayarwa da tufasarwa da samar da muhallai...
Tarihin Shehun Malami Muhammad Rabi’u Ɗan Tinki (1897-1959)
Malam Rabi'u ɗan Yunusa ɗan Alhasan ɗan Baru. An haife shi a garin Tinki a cikin ƙaramar hukumar Bici da ke Jihar Kano cikin...
Yadda Falalar Karatun Al-Ƙur’ani Ya Ke
Karatun ƙur'ani ibada ce babba wacce babu sama da ita; musamman in ta haɗu da ikhlasi da lura da ma'anoni da manufofin abinda ake...
Falalar Sadaƙar Mai Ƙaramin Ƙarfi
An karɓo daga Abu Huraira (Radiyallahu anhu) ya ce: "Haƙiƙa Manzon Allah (Sallallahu alaihi wasalam) yace: "Sadaƙar dirhami ɗaya ta rigayi sadaƙar dirhami dubu...
Tarihin Gwani Saleh Ɗanzargu
An haifi Gwani Saleh ɗan Abdullahi jikan Abdullahi a Ƙasar Jahun. Mahaifin sa ya rasu yana ƙaramin yaro, don haka sai mahaifiyar sa ta...
Wasiyyar Imamu Husaini (Radiyallahu Anhu)
An karɓo daga Imamu Husaini (Radiyallahu Anhu); ya ce da 'yar uwarsa Zainab lokacin da ya ga tana marin kumatunta za ta yaga tufafinta...
Buroka (Pidgin)
GABATARWA
Idan ana maganar harshe, to ana magana ne a kan fagen ilimin kimiyyar harshe wanda yake magana a kan yadda ake bin diddigi ko...
Sana’ar Wanzanci Da Sauye-sauyen Zamani Jiya Da Yau (Shimfiɗa)
Wannan babi ya yi bayani kan hasashe da bagiren wannan bincike da manufarsa da ƙunshiyarsa da kuma dabaru da hanyoyin da aka yi amfani...








